Tình hình là em đang bầu bí và bị nóng kinh khủng. Đêm nào cũng phải bật điều hòa cả đêm mới ngủ được. Mà từ ngày nghỉ đẻ cả ngủ trưa em cũng dùng điều hòa, bác sỹ lại còn khuyên em khi nào có em bé lúc nào cũng nên bật điều hòa 30 độ. Từ ngày em thả phanh điều hòa mà nhìn cái hóa đơn tiền điện muốn chết ngất :(( :((

Hum trước em nghe đứa bạn em rủ mua cái đệm điều hòa của cool cool mat. Nó còn bảo em là cho vào tủ lạnh mấy tiếng xong đêm lấy ra nằm, bật điều hòa hẹn giờ 2 tiếng thôi. Đỡ tốn tiền điện rất nhiều mà lại ko bị tình trạng phòng khô mất nước. Thế là em ỉ ôi bắt anh xã mua. Bình thường điều hòa mà tắt là kiểu gì nửa đêm em cũng lùng sục tìm điều khiển bật lại cho bằng đc vì nóng quá :(, nhưng em đêm em nằm cái đệm đièu hòa thì hẹn giờ 3 tiếng điều hòa tắt ( em sợ nóng nên để dôi 1 tiếng :( ) thì điều hòa tắ lúc nào cũng ko bít, ngủ ro ro đến sáng, mà cái đêm rất dễ chịu, em hay bị đau lưng và xương chậu, mà em lúc em nằm đệm này trở mình thoải mái, chẳng đau j nữa, lúc ngồi dậy buổi sáng cũng ko khó khăn nữa( bình thường sáng dạy em trở mình mãi mới đc hix hix). Mà đệm điều hòa này nó cũng ko bị lạnh kiểu nhức người như cái đệm nước em mua hồi trc, lạnh 1 lúc xong nóng vẫn hoàn nóng, mà nó mát từ từ, ko sợ bị lạnh lưng, lại là gel nên ko sợ vỡ.

Điều em băn khoăn là đệm này có cho em bé nằm được ko? Để đẻ xong em cũng cho bé nhà em nằm nữa. Con bé bạn em thì nó vẫn cho con nó nằm, nhưng con nó đươc hơn 1 tuổi rùi. Còn em sang tháng mới sinh :(. Các chị có ai dùng đệm này và có con nhỏ cho em lời khuyên với nhé.

Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :x :x :x