Em muốn hỏi là e có mua đất ở nông thôn, có tiền tiết kiệm, có vàng riêng thì có cần đi làm nữa không ạ?

Có tiền, có vàng riêng, có mua đất ở nông thôn rồi thì có cần đi làm không

“Em chào anh chị

Em sn 90, là nữ chưa lập gia đình và cũng ko có ý định lấy chồng.

Em hiện tạm gọi là thất nghiệp trong tg đi làm do may mắn nổ lực hay sao đó em có để dư ra được 1 khoản mua đất ở nông thôn gần bên nhà chị họ em giá 520tr thời điểm hiện nay chắc cũng đã lên được hơn 600tr do em mới mua có 1 năm mấy hà, và 1 sổ tiết kiệm 368tr, 2 cây vàng 9999 , 4 chỉ vàng SJC, và khoảng 40tr tiền em thủ để ăn khi em quyết định tạm nghỉ cv em đang làm do quá áp lực về tinh thần và cả sức khỏe đi xuống sau tg làm xa nhà.

Em ko biết là thời điểm này và với số tích lũy như vậy em có tự cho bản thân nghỉ ngơi 1tg ngắn sau những chuỗi ngày lao động hết lòng hết tâm hết sức đổ máu và nước mắt được ko hay em đang bào chữa cho sự lười nhác, vì hiện tại em rất muốn tâm trí tinh thần mình bình yên trước rồi mới kiếm gì buôn bán nhỏ ở quê nhà để gần mẹ em vì em trai em đi làm xa ở bên Dubai, mẹ cũng hay nói xa gần là ko muốn em làm trên sg nữa muốn em về quê làm kiếm tiền ít ngày 3 bữa cơm mẹ nuôi cũng được mà mẹ con được gần nhau.

Nhà em còn có 3 mẹ con hà cha đã mất, mẹ em biết tính em hay lo xa và hay thủ nên trấn an chứ ko phải em khoe khoang đâu ạ, mẹ nói đất nhà mình mặt tiền giá trị hiện tại hơn 4 tỷ con cất 1 lỏm muốn buôn bán nhỏ cũng được mà (mẹ em mua đất ở nông thôn), mẹ em cũng có thu nhập từ cv tự do hơn 8tr tháng, em trai thì tự lập lâu rồi lương hiện nay 17tr tháng chưa vợ, nó sống khá chuẩn mực và cũng có sổ tiết kiệm riêng, nhà ko nợ nần ai nhiều có là mẹ em chơi hụi thì đóng tiền ra vô vậy, gia đình cũng ko cờ bạc, ko xe xua đua đòi sống bình thường hàng xóm cũng thân thiện.

Vậy em có nên bớt lo lắng đi được ko ạ vì hổm nay sau khi nghỉ buôn bán em cứ day dứt bứt rứt vì lao động quen rồi ko làm cái là em tiêu cực, nhưng rõ ràng em vẫn đang muốn nghỉ ngơi mà tối ngày em mâu thuẫn quài dị luôn á, em luôn cảm giác em phải lo xa tính xa, sợ dừng lại thì mình bị bỏ lỡ gì đó hay là bị đói

Mong anh chị cho em lời khuyên chân thành nếu lỡ có nói gì khiến anh chị ko vui hay bất mãn cho em xin lỗi trước ạ

Em cảm ơn nhiều nha anh chị”

Bình luận nhận được nhiều yêu thích nhất

Mọi người có thể xem thêm tại https://tamsuphunu.site/co-mua-dat-o-nong-thon-roi-con-can-di-lam-khong/