Dạ chào các chị em,

Em là 1 bà mẹ trẻ. Nay rảnh rỗi nên cũng muốn lên diễn đàn chia sẻ với chị em căn bếp của mình. Em thấy các chị em chia sẻ nhà mình thấy cũng ham, mà căn bếp là nơi em tâm đắc nhất nên cũng muốn lên khoe.

Căn bếp của em có mặt hướng ra ngoài phòng khách. Em thích phong cách hiện đại, sang trọng nên cũng hướng căn bếp của mình theo phong cách đó. Bếp em sử dung gam màu chủ đạo là trắng đen, thứ nhất là cho sạch, thứ hai là đẹp còn dễ dàng mua đồ trang trí hơn nữa. Trước đây khi còn ở nhà thuê công việc bếp núc nhiều khi khiến em mệt mỏi, lười biếng nhưng mà giờ có nhà riêng, em muốn nó giúp em trong việc bếp núc, khiến cho việc nấu nướng, dọn dẹp trở nên dễ dàng hơn nên cũng trang bị đầy đủ những sản phẩm, vật dụng, công cụ cần thiết như máy rửa bát, máy nóng lạnh, vòi lọc nước, lò nướng, lò vi sóng, bếp hồng ngoại,... em đều đủ cả. Công nhận, bây giờ là Bếp là nơi em yêu thích nhất trong nhà luôn ^^, mẹ em mỗi lần qua chơi cũng cực kì thích. Trời ơi mỗi lần nấu ăn xong chỉ cần đặt chén đĩa bẩn vào cái máy vài phút sau là đồ đã sạch cóng, sạch hơn bình thường mình rửa nữa. Những sản phẩm em dùng chủ yếu là đồ nội địa Hàn bởi anh chồng hay đi công tác bên đấy cũng chuộng đồ bên đấy luôn, mà em dùng thấy nó bền đẹp, phù hợp với không gian nhà em nữa. Nhờ căn bếp này mà gia đình em cũng hạnh phúc hơn, không có nhiều cuộc cãi vã "anh rửa chén đi, em dọn bếp nấu ăn đi",... nữa. Mà mặc dù trang bị rất nhiều sản phẩm như vậy mà nhìn bếp em vẫn rất thoáng, và gọn nha, em hạn chế để đồ đạc ra bên ngoài mà cho vào tủ hết.

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh