Lâu nay mình quen dùng cây lau nhà Jiading, nói chung là ổn nhưng mà hôm nay thì mình điên thật sự, chắc tẩy chay nó luôn quá, sao dạo này chất lượng Jiading kém ghê. 1 cây trước kia tớ xài rất bền, cũng đc gần cả năm (tuần lau 1 lần, hic, đừng cười tớ nhé). Dạo này mua cây nào về cũng chỉ xài đc giỏi lắm 3 tháng là bung từa lưa, có cây đc mấy hôm thì ốc vít văng đâu mất, thế là bỏ. Tức nhất là mới vừa mua 1 cây bên Lotte Q7, hôm nay tớ lấy ra dùng, vừa vắt 1 cái là miếng roan màu trắng trên cán nứt luôn, còn tua rua giẻ lau thì đc cột lại bằng dây nylon, các mẹ tin ko, đểu nhất là nùi giẻ ko có chỗ víu cố định vào cây lau (lúc trc thì nó là dây thép hoặc dây nhựa bám dính vào rãnh trên cán) nên khi vắt nước là nó xoay 1 lèo ko ngưng nghỉ luôn (vì đâu có điểm nào níu nó lại đâu), báo hại tớ phải vắt bằng tay, rã cả người ra, điên ko chịu đc. Các mẹ thấy loại nào bền mà dễ lau (lau sạch đất cát li ti mà ko phải dùng sức để vắt nhiều) thì cho tớ review với, khổ, tết nhất đến nơi, phải lau dọn nhiều mệt ghê. Tks các mẹ.