Mình ấm ức bấy lâu nay và quyết định hôm nay phải chia sẻ với các mẹ về việc mua bình gas gia đình.

Chả là trước đây khi ở Thành Công, nhà mẹ đẻ mình mua bình Shell gas từ một cửa hàng chính hãng. Khi chuyển nhà về Đội Cấn thì phải gọi bình gas Shell từ 1 cửa hàng gas tư nhân (là A). Sau đó, chị hàng xóm lại giới thiệu 1 cửa hàng gas khác (là B) vì theo chị thì dịch vụ của B tốt hơn.

Sau 1 thời gian, nhân viên cửa hàng A đến nhà mình đưa báo giá, và nó bảo là bọn B bán cho bác gas "đểu" rồi - Gọi là Shell gas chứ thực ra nó là Gas Thiên An - Gas tàu, tự sang chiết lấy. Nói rồi, nó bóc mấy cái tem/ nhãn bằng giấy dán quanh bình gas thì mình thấy đúng là Gas Thiên An thật, cả bình gas chẳng có chữ Shell dập nổi gì cả.

Đã điên người lắm rồi, định bụng dùng nốt bình gas này mình sẽ không mua của bọn B đó nữa.

Rồi vài ngày hôm sau, nhà mình thấy có mùi gas khắp nhà. Mà nhà thì toàn người già và trẻ em. Hoảng hồn phải gọi cho Cửa hàng B. Nhân viên của nó đến đầu ngõ đã phải tắt máy xe rồi chạy vào tháo vội bình gas ra. Nó nói, nếu trưa nay mà nhà mình nấu ăn thì có lẽ nổ bình gas & cháy nhà cũng nên...

Ôi giời ơi, tí chút nữa là sống dở chết dở với kiểu làm ăn thất đức này. Nhà mình sợ quá, sau đó phải gọi điện đến Petrogas, để họ giới thiệu cửa hàng gas chính hãng của họ.

Các mẹ nhớ kinh nghiệm này nhé. Các mẹ thử về kiểm tra lại bình gas nhà mình xem liệu có bị "lừa" giống nhà em không. Nguy hiểm lắm các mẹ ạ.