Các mẹ ơi, mùa hè đến rồi. Nhà bà ngoại em ở dưới quê nhiều muỗi với ruồi quá. Hôm rồi, cho bé nhà em về chơi mà nhìn con đỏ thấy tội luôn. Nghĩ thêm lại thấy thương bố mẹ. Bố mẹ phải ở trong cảnh đó suốt bao nhiêu năm trời.

Nhà bố mẹ em không phải là ko sạch sẽ, mà ngược lại khá là gọn gàng, ngăn nắp. Ấy thế mà, mấy chú ruồi muỗi không tha cho ai. Cứ xông vào nhà như chốn không người vậy. Nào thì bàn ăn, nào thì bàn uống nước, nào thì trên giường. Chao ôi, ở đâu cũng thấy sự hiện diện của chúng.

Cũng có lần em bảo bố mẹ phun thuốc muỗi. Nhưng không ăn thua các mẹ ah. Vì ở quê mà, phun nhà mình thì muỗi nhà bên cạnh kéo đến. Chẳng những không ngớt mà có khi còn độc hại hơn ý.

Sau đấy em có mua cho mẹ hương đốt muỗi màu xanh xanh ấy. Tuy nhiên, hương muỗi này có mùi gây khó chịu quá. Mình còn không ngửi được nữa là. haizzzz.

Rồi lọ xịt muỗi, rồi keo dính ruồi....

Nhưng mà không ăn thua gì sất. Em lên mạng thấy bảo trồng cây bạc hà có thể đuổi được ruồi muỗi mà chưa biết ở đâu bán và chưa biết có hiệu quả không? Có mẹ nào có kinh nghiệm cho e ít cách với ạ. Và có mẹ nào bán cây hay biết nơi nào bán loại cây đuổi muỗi, ruồi này không cho em địa chỉ với ạ.