Rạn da sau sinh là vấn đề mà các bà mẹ thường hay gặp phải, nhất là ở vùng bụng và chúng làm cho chúng ta cảm thấy tự ti hơn. Nhưng các mẹ nên nhớ rằng không phải tự nhiên vết rạn da nó tự nhiên mà xuất hiện như vậy. Phần lớn là do sự thay đổi đột ngột các hormone và nội tiết tố trong cơ thể từ đó dẫn đến việc làn da chưa thể thích ứng kịp và có những thay đổi xuất hiện những vết rạn da. Không phải chỉ ở phụ nữ sau sinh mới có mà ở những người tăng cân hay giảm cân đột ngột cũng có thể có, những người sử dụng nhiều thuốc dạng cortisol,….

9 chiêu xóa mờ vết rạn da cho mẹ sau sinh với nguyên liệu ngay trong nhà bếp

Bởi vì phụ nữ chúng ta luôn yêu cái đẹp, vì vậy chính những vết rạn da ấy làm cho chúng ta e ngại hơn khi không dám tự tin khoe vóc dáng, làn da của mình, sợ chồng sẽ chê xấu,…Nhưng các chị em à, nên nhớ rằng vết rạn da ấy cũng là một cái gì đó rất quan trọng để đánh dấu dấu mốc quan trọng của cuộc đời bạn đó chính là việc chào đón những thiên thần nhỏ bé đến với cuộc sống này. Bởi vì thế chẳng có gì phải tự ti hết, hãy cứ thoải mái, cứ làm những điều mình thích, đừng quá quan tâm đến cái nhìn của người khác dành cho mình. Mình sống cho bản thân mình, cho con cái và cho gia đình của mình thôi.