Thời kỳ mang thai là cơ địa của mẹ bầu thay đổi rất nhiều, và cũng do từng cơ địa của mẹ bầu mà chứng bị rạn ra sẽ sảy ra với mẹ bầu nhiều hay ít nhé. Tuy nhiên, mẹ bầu vẫn có thể khắc phục được chứng bị rạn da cho mình theo cách tự nhiên an toàn không ảnh hưởng tới bé nhé. Trước tiên, mẹ bầu cần uống nhiều nước mỗi ngày vào cơ thể nhiều hơn mức bình thường nhé, có thể là nước lọc hay nước ép trái cây tùy theo sở thích của mẹ bầu nhé. Lưu ý, mẹ bầu uống nhiều nước nhưng không nên sử dụng các loại nước có tính chất ga vì sẽ không tốt cho bé nhé.

hình ảnh

Mẹ bầu có thể dưỡng da cho mình bằng tinh chất dầu dừa nhé, tinh chất dầu này nếu mẹ bầu không tìm được địa chỉ yên tâm thì tự mẹ bầu cũng có thể mua dừa về để làm ra được dầu dừa an toàn cho mình sử dụng nhé. Dầu dừa, mẹ bầu nên sử dụng để dưỡng da hàng ngày từ khi bắt đầu thai kỳ được 4 đến 5 tháng cho tới khi sinh bé nhé.

Mẹ bầu cũng nên thường xuyên tập thể dục và đi bộ nhiều để cho các cơ da được đàn hồi kết hợp xoa dưỡng dầu dừa thì sẽ kiểm soát được độ giãn nở đàn hồi của da nhé. Bên cạnh đó, mẹ bầu cũng cần ăn thức ăn chứa nhiều vitamin từ rau củ quả các loại mà mẹ bầu thèm ăn nhé vì nó cũng sẽ giúp cho da mẹ bầu luôn được mỡ màng không bị rạn nứt nhé.