Hôm nay em chia sẻ cách trị hăm cho bé mà em đã làm cho bé nhà mình và mình cũng chỉ cho một số người họ làm đều thành công hết. Các mẹ có bé bị hăm thì thử xem nhé

Bé nhà mình lúc đầu bị hăm ghê lắm vì bé mặc bỉm suốt ngày, mặc quần ko chịu vì cứ tè ướt mông là bé khóc nên mặc bỉm ko à, với thời tiết sài gòn thì rất nóng, nên mông bé lúc nào cũng đỏ còn nổi hạt "như bị mụn ý" bé quấy nhìn con xót quá mình mua đủ loại kem về bôi cho bé mà ko đỡ chút nào. :(

Một hôm mình cầm bình nước muối sinh lý ( Natri cloride 0,9%), bình này mình bảo ox mua về vệ sinh rốn cho bé mà ox mua bình lớn quá nên về còn dư nhiều, mình đọc kỹ thì thấy có thể sát trùng ngoài da cho bé, mình thử chuột bạch cho bé nhà mình vì nghĩ nó là muối nên ko sao thế là mỗi lần mình thay bỉm cho bé hay bé ị, mình đều lấy giấy khô ( giấy ăn ý) lau cho bé trước sau đó lấy bông gòn ( bông y tế) thấm với nc muối đó lau lại 2,3 lần rồi để khô xong mặc bỉm cho bé, qua ngày hôm sau mông bé đỡ hẳn, đến ngày thứ 2 thì khỏi hoàn toàn.

Mặc dù bây giờ bé hết hăm rồi nhưng mình vẫn duy trì vệ sinh cho bé bằng nc muối thay vì dùng khăn ướt có nhiều hoá chất ko tốt cho làn da mỏng manh của bé mà lại tốn kém nữa, các mẹ cứ mua bình loại lớn và bông gòn gói lớn ý về dùng tẹt ga :))

Chút kinh nghiệm mình muốn chia sẻ cho các mẹ để bé yêu luôn được thoải mái mẹ lại tiết kiệm :)