Chào các mẹ!

Mình nhận thấy đây là vấn đề nhiều mẹ quan tâm nên mình lập topic này để chia sẻ kinh nghiệm cùng các mẹ. nếu mẹ nào có kinh nghiệm nào hay hay cũng chia sẻ để các mẹ khác tham khao nhé, nhất là các mẹ bầu cũng hãy để ý vấn đề này đi ạ.

Mình có 1 kinh nghiệm đã áp dụng cho bé nhà mình. Đó là sau khi bé rụng rốn được khoảng 1 tuần thì mình bắt đầu matxa cho bé, mà tập trung phần bụng. Mình matxa theo bài của cẩm nang sữa tắm Jhonson tặng. Sáng nào thức dậy cũng matxa bụng cho bé. Khoảng 10-15f sau là bé đi cầu ngay, nếu bé ko đi thì cứ sau 2-3 tiếng mình làm 1 lần nữa, đến khi nào bé đi được thì thôi. Và mình cứ duy trì thói quen đó, đến lúc bé được 2,5 tháng thì cứ đúng 6-7h là bé thức dậy đi cầu, đều đặn mỗi ngày đều như vậy.

Và matxa giúp bé ko bị táo bón nữa đó. Các mẹ thử áp dụng thử xem có cải thiện được tình hình táo bón của con ko nhé. Nếu mẹ nào cần xem các động tác matxa bụng 94 động tác) thì YM cho mình, mình sẽ gởi cho các mẹ xem (mẹ nào có quyển cẩm nang cuả Jhonson rồi thì có thể tham khảo trong đó), và phải kiên trì nữa các mẹ nhé.

Chúc các mẹ và các bé đều khỏe.

Mẹ nào có thêm kinh nghiệm vào chia sẻ để các mẹ khác tham khảo với nhé.