Wow! Mình chia sẻ cho các mẹ một thông tin vô cùng hay ho luôn này. Mình – một người mẹ rất tự tin với khả năng chăm con, tự hào là một bà mẹ hiểu biết vì chịu khó đọc nhiều tài liệu, sách vở, áp dụng những phương pháp khoa học khi nuôi dạy con. Nhưng mình cũng phải “quào” lên một cách đầy bất ngờ khi đọc được thông tin này.

Chất DHA giúp con trẻ thông minh chắc là mẹ nào cũng biết rồi đúng không nè, thì nay sau 15 năm, các nhà khoa học lại tìm ra một chất đột phá mới có tên là MFGM, cùng với DHA giúp trẻ phát triển trí não tốt hơn cả về tư duy (IQ) và cảm xúc (EQ). Đây, các mẹ vào link bài này đọc nha "Đột phá giúp sữa công thức gần hơn với sữa mẹ", càng đọc về chất này càng thấy đúng nghĩa đọc đến đâu kinh ngạc đến đó thật ấy! Bởi vậy, các cụ nhà mình hay nói “trẻ con bây giờ thông minh, nhanh nhẹn hơn trẻ con ngày xưa” cũng chẳng ngoa chút nào!!!

webtretho

Thật ra mình không phải là một bà mẹ dễ dãi, không phải ai nói gì cũng tin ngay nha các mẹ. Trước bất kỳ thông tin gì mới, phải tự bản thân kiểm chứng thông tin đúng đắn, chính xác thì mình mới tin nha.

Cũng vì vậy mà mấy hôm trước, khi nghe mấy chị đồng nghiệp ngồi tám thao thao bất tuyệt với nhau trong giờ trưa về cái chất MFGM. Khoa học có tìm ra chất gì ưu việt như vậy thì mình không biết tường tận cũng phải biết sơ sơ chứ. Càng nghĩ càng thấy ức lắm nên phải quyết tìm hiểu cho ra chất này là gì mới ăn ngủ ngủ yên được ấy!

Tối về, mình âm thầm mò lên mạng ngồi gõ máy tính tìm hiểu thử coi MFGM là cái chất gì. Thiệt tình, đọc thấy bài viết này trên WTT xong ngớ người luôn! Không ngờ mình lại tụt hậu vậy đó! MFGM tối ưu như vậy cho con mà lâu nay mình chẳng biết tí gì. Vậy mà lúc nào cũng tự hào mình là bà mẹ nuôi con khoa học, luôn cập nhật những phương pháp nuôi dạy con tốt nhất mới sợ chứ. ☹

webtretho

Nhưng thôi, bỏ qua hết trách móc, hờn dỗi cả thế giới, mình quyết định bằng giá nào cũng phải share thông tin về chất này đến các mẹ mới được. Có một thứ vũ khí ưu việt như vậy để nuôi con thành tài thì tội gì mà không báo cho các mẹ hay phải không ạ! Vậy các mẹ có biết MFGM là chất thần thánh gì mà lại khiến các mẹ trong thời gian gần đây lại xôn xao rần rần như vậy không?

Hiểu một cách khái quát nhất, MFGM là một màng cầu béo có trong sữa tự nhiên. Nó được tiết ra từ các tế bào biểu mô của tuyến vú. Điều đặc biệt là nhờ vào cấu trúc độc đáo và phức tạp gồm các thành phần đột phá với hơn 150 chất béo và protein, MFGM có tầm quan trọng cao đối với sức khỏe và sự phát triển của trẻ. Đặc biệt như vậy nên MFGM có thể giúp hỗ trợ phát triển trí não tốt hơn cả về tư duy (IQ) và cảm xúc (EQ).

Có được cả hai chất DHA và MFGM cũng đồng nghĩa trẻ sẽ cùng lúc sở hữu được trí thông minh IQ và trí thông minh cảm xúc EQ, hai vũ khí tốt nhất để có thể hỗ trợ trẻ gặt hái được những thành công to lớn trong tương lai.

Mình còn được biết thực chất MFGM là màng cầu giàu dinh dưỡng bao quanh giọt chất béo sữa, một thành phần có cả trong sữa mẹ lẫn sữa bò. Tuy nhiên, phần lớn MFGM trong sữa bò sẽ bị mất đi trong quá trình sản xuất sữa công thức cho trẻ. Chính vì vậy việc phát hiện ra MFGM trong sữa tự nhiên là một đột phát đáng tự hào trong dinh dưỡng trẻ em nói riêng và khoa học hiện đại nói chung.

webtretho

Tạm thời mình chỉ biết nhiêu đó về MFGM thôi! Có mẹ nào còn biết thêm về chất MFGM này thì lập hội với mình để cùng bàn luận thêm nha! Nhanh nhanh chứ mình thấy các mẹ nôn lắm rồi ấy!!!