Các mẹ thông thái ơi em có 1 vấn đề muốn hỏi và xin các mẹ chia sẻ cho e chút kinh nghiệm ạ. Chả là bé nhà em nay đc 3 tháng tuổi rồi, bây giờ vợ chồng e muốn cho bé về bà ngoại chơi vs bà ít hôm cho bà vui và cũng đỡ nhớ cháu, nhưng nhà bà ngoại cháu tận Lào cai các mẹ ạ, cách Hn 350km xa quá nên vợ chồng e ko biết có nên cho bé đi ko và đi bằng phương tiện gì. Có 2 phương tiện để có thể lựa chọn.:

1. Đi bằng tàu hoả nhưng vấn đề khi đi tàu hoả thì tiếng ồn do còi tàu cũng như quãng đường đi khá xa nên sợ ảnh hưởng đến thính giác của bé, và đieu hoà trên tàu thì nhiệt độ rất thấp mình ko kiểm soát đc sợ bé bị lạnh :(:(

2.Đi oto thì lại gặp 1 vướng mắc là quãng đường khá xa mà tuyến đường Hà Nội - Lào Cai thì mẹ nào đã đi rồi cũng biết là nó rất ngoằn ngèo khó đi nhiều dốc nhiều đèo ,

Chính vì vậy mà vợ chồng em đang rất băn khoăn ko biết nên như thế nào cho đẹp cả đôi đuong, vậy mong các mẹ thông thái đã có kinh nghiệm đi trc cho e chút kinh nghiệm và lời khuyên về vấn đề này vs ạ :) Em xin chân thành cảm ơn trc ạ :Embarrassment: