Các chị nhà mình có ai biết mẹo nào hay để giúp lấy lại làn da săn chắc sau khi sinh không nè. Em đang rảnh chút nên tính mách lại các mẹ một mẹo mà em biết nghen!

Muốn lấy lại làn da săn chắc mà không ảnh hưởng đến chuyện nuôi con là chuyện chẳng dễ dầu gì đâu các chị ạ. Có nhiều chị vì sợ để lâu da sẽ không hồi lại mà dùng những cách trị làm ảnh hưởng rất nhiều đến con. Vì vậy khi đã làm mẹ rồi, tốt nhất cứ phải suy đi nghĩ lại, chọn lựa kỹ càng trước khi thực hiện.

Lúc em mới sinh cũng mặc cảm chuyện này lắm! Chồng em lại cứ hay hỏi “Em ơi khi nào cái bụng em mới mất mấy vết này?”. Nghe mà buồn ghê. Tuy anh ấy không nói ra nhưng trong bụng chắc cũng chán chê vợ nhà lắm rồi. Em buồn chỉ biết mang chuyện này thủ thỉ với mẹ mình thôi. May thay bà có mẹo hay. Bà còn mắng sao em lại không nói cho bà biết sớm nữa chứ, hihi!!!

Mách nhỏ để các chị nào mới sinh hoặc chuẩn bị sinh có mẹo để mà sử dụng đây nhé. Cách này vô cùng đơn giản mà cũng chẳng có ảnh hưởng gì đến sữa nuôi con hết. Có tổng cộng 2 cách dễ ợt cho các mẹ dùng đây ạ:

Cách thứ nhất:

Các chị em chỉ cần chườm nóng vùng bụng, chị em dùng một chai nước lọc loại 1,5 lít đổ nước ấm vào đó chườm lăn đều trên vùng bụng có mỡ thừa ngày 3 lần để tiêu hao mỡ thừa ở bụng. Với những động tác lăn nhẹ nhàng, thường xuyên, là có thể lấy lại được vòng bụng thon gọn như ngày nào.

Cách thứ hai:

Cách nữa là các chị em có thể massage bằng rượu gừng, đối với mẹo này thì chị em cần phải biết và chuẩn bị trước từ khi mang thai. Chị em giã nhuyễn 1 kg gừng tươi, ngâm cùng 1 lít rượu trắng trong khoảng 1 tháng. Dùng hỗn hợp rượu gừng này massage vùng bụng hàng ngày. Trong gừng có chất gingerol làm nóng, giúp tiêu mỡ vùng bụng của phụ nữ sau sinh.

Hai cách này vô cùng đơn giản mà không hề ảnh hưởng đến lượng sửa của con. Các chị em có thể áp dụng và chia sẻ cho mọi người nhé. Nhờ chúng mà bây giờ con em gần 1 tuổi nhưng em đã có được thân hình chẳng khác gì các nàng đôi mươi luôn đấy!