Khi trẻ được một tuổi, trẻ không biết gì về những gì người lớn nói và đặc biệt là bước đi không được vững chắc. Nhưng khi các con lớn lên từng ngày, và cách bố mẹ đối xử với các bé cũng đã thay đổi. Vậy chơi với trẻ sơ sinh dưới một tuổi như thế nào để giúp ích cho con?

Trong trường hợp bình thường, em bé trong độ tuổi tiếp theo đã có thể đi được và sẽ có một số ý tưởng của riêng mình. Khi đưa bé đi chơi, bố mẹ nên chơi một số trò chơi mà bé cảm thấy hứng thú hơn như tìm một chiếc xô nhỏ cho bé lấy một quả bóng nhỏ và từ từ cho vào xô, như vậy là bé đã có thể đưa quả bóng vào xô thành công. bé sẽ rất vui, sẽ có cảm giác hoàn thành công việc, và bạn có thể chơi trò ú òa với bé. Ẩn ở một nơi Khi bé tìm thấy bạn, bé cũng rất thích thú.

Mẹ có thể đưa bé đi chơi nhiều hơn, ở nhà lúc nào cũng chán, hãy cho bé tiếp xúc với mọi người, để bạn tập cho bé không sợ mọi người, đồng thời dặn bé chào hỏi khi nào. bạn nhìn thấy mọi người và để em bé khám phá mọi thứ xung quanh bạn một chút. Nói chuyện với bé thường xuyên hơn. Đứa bé dù bây giờ còn nhỏ, nhưng nó vẫn có thể hiểu những gì bạn nói.

Em bé một tuổi có thể tự ý đi lại, và nhặt lên những gì bé cảm thấy những gì bé thích. Vì vậy, mẹ phải rửa tay bé thường xuyên để đảm bảo vệ sinh tốt, tránh việc lây bệnh từ bên ngoài cho con nhé.