Sao dạo gần đây, hễ cứ lên diễn đàn WTT, đọc các báo hay vào facebook, thấy các mẹ nhà mình đều rần rần cái chất gì gọi là màng cầu béo ấy ạ! Thậm chí, mới hôm qua cà phê với nhỏ bạn cũng lại nghe nó nhắc về cái chất này nữa. Mà em thì chẳng biết tí tẹo gì về cái chất màng cầu béo này cả. Thiệt là tức chết được mà, huhu :(

Chuyện là tháng trước đi cafe với nhỏ bạn thân. Nó bảo là con sắp 1 tuổi rồi, đang chuẩn bị chuyển hẳn sang ăn dặm nên lo lắng lắm cơ. Nào là lo con không đủ chất có phát triển tốt không, rồi làm sao để con có hệ miễn dịch tốt, rồi phải cho con ăn gì để phát triển IQ và EQ, bao nhiêu là vấn đề nan giải. Đấy, lo sốt vó vậy mà hôm qua gặp lại thay đổi 180 độ các mẹ ạ, làm em choáng luôn, cứ ra rả bên tai em cái chất màng cầu béo MFGM thần thánh gì đấy. Nó bảo chuyện lo lắng con ăn dặm là xưa rồi, chứ giờ đã tìm ra chân lý rồi. Mắt sáng rỡ, nó còn bảo chất MFGM đó vốn có trong sữa mẹ, giúp trẻ phát triển trí não toàn diện cả IQ và EQ nữa cơ! Nghe xong cũng giật cả mình luôn ấy! Các mẹ nghĩ mà coi, trước nay làm gì có cái chất nào mà ghê gớm vậy chứ!

webtretho

Ảnh chỉ mang tính chất minh họa. Nguồn ảnh: Internet

Chỉ cần nghe tới đây thôi cái sự tò mò trong em đã cồn cào lắm rồi đây này. Rốt cuộc chất này có thực sự “thần thánh” như lời nhỏ bạn em nói không các mẹ? Thế là cũng mò mẫm lên mạng tìm hiểu về chất màng cầu béo, không ngờ là thật các mẹ ạ, mà còn nhiều thông tin bổ ích nữa cơ. Nhiều thông tin khoa học đều khẳng định MFGM là một chất cực kỳ quan trọng trong việc hỗ trợ phát triển trí thông minh cho trẻ nhỏ. Nó là màng giàu dinh dưỡng bao quanh giọt chất béo. Sở dĩ MFGM được đánh giá cao như một thành tựu mới trong dinh dưỡng trẻ em vì nó có chứa thành phần đột phá chứa hơn 150 chất béo và protein. Nhờ đó MFGM sẽ giúp hỗ trợ phát triển trí não tốt hơn cả về tư duy (IQ) và cảm xúc (EQ) cho con đó các mẹ.

Có mẹ nào còn biết gì thêm về chất này hoặc có từng cho con dùng chất này thì mách cho em rõ với ạ! Em đang nôn lắm đây! Biết nó sớm để còn bổ sung kịp cho con chứ không sau này qua mất giai đoạn con cần nhất thì ngồi đấy mà tiếc lên, tiếc xuống!!! Thế nhé, mẹ nào thông thái giúp em hiểu MFGM là gì thì xin phép cùng nhập hội với em trong topic này ạ! Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nha!