Các chị ơi sao mà em lo cho con mình quá hà. Người ta hay nói là "ba tháng biết lẫy, bảy tháng biết bò, chín tháng lò cò biết đi". Vậy mà con em 9 tháng rồi mà còn ngồi chưa vững nữa thì làm sao đây??? Con người ta mới 6, 7 tháng là đã tập ngồi, bò la khắp nhà luôn rồi.

Dẫu biết là con trẻ thì mỗi đứa đều phát triển khác nhau hết, nhưng gì thì gì cũng 9 tháng rồi tệ cũng phải ngồi vững chứ. Đằng này mỗi lần con ngồi đều phải có người vịn con, không thì con y như con lật đật ấy cứ nghiên qua ngả lại.

Thực sự em lo lắng quá vì có nghe nói con biết lẫy hay biết ngồi thì cũng ảnh hưởng một phần đến xương. Nghe đâu con trẻ có thể là bị còi xương, suy dinh dưỡng hoặc có thể là do thiếu chất nữa chứ. Mà chưa kể khi cho con ngồi lưng con cứ chùng xuống, như vậy em sợ lớn lên lưng con bị còng thì khổ hơn nữa.

Nhiều người nói là do em nách con sớm quá nên làm cho xương của con bị ảnh hưởng một phần nữa, với lại không bổ sung canxi cho con. Mà nách con sớm cũng làm cho xương sống con bị ảnh hưởng sao? Cái này em thấy hoang mang quá chừng luôn á. Còn chuyện con thiếu caxi thì em nghĩ con em không thiếu đâu. Từ khi bắt đầu cho con ăn dặm là em đã bổ sung rất nhiều tôm, cua cho con. Em hay say nhuyễn với các thực phẩm khác và tắm nắng thường xuyên cho con nữa. Như vậy thì làm sao lại có thể thiếu canxi được?

Không biết các chị em mình có ai con chậm ngồi như em không? Bây giờ em phải bổ sung thực phẩm gì hay là làm gì cho xương con cứng cáp như con các chị đây. Chứ cái đà này không biết tới khi nào con em mới đi được nữa. Huhu…