Các chị có kinh nghiệm tư vấn cho em vụ này với ạ! Bé nhà em sang tháng thứ 2 bị thiếu canxi nghiêm trọng nên 1 ngày bé thức đến 16-17h. Em sốt ruột quá cho con đi khám ở viện nhi TƯ và được bổ sung canxi và vitamin d3. Cháu đã ngủ tốt nhưng lại ko chịu bú đêm nữa. Ban ngày thì cháu ngủ khoảng 2-3 h rồi dậy đòi bú. Ban đêm thì sau khi ăn xong bình sữa cuối khoảng 11h đêm là con ngủ đến tận sáng hôm sau luôn. Đêm em có đánh thức cháu dậy ăn nhưng cháu nhất quyết ko chịu mút mà đặt xuống là có thể ngủ lại luôn. Con đẻ ra được 3kg. Tháng thứ 1 tăng 1,7 kg. Sang tháng thứ 2 vì vụ thiếu ngủ mà chỉ tăng được có 400 gr. Chưa đầy tháng thứ 3 em kg thì cháu tăng thêm được 900 gr. Hiện cháu được 6,3 kg. Lúc 1 tháng cháu bú rất đều đặn kể cả đêm. Bây giờ cháu bỏ bú đêm mà lượng sữa không tăng mấy khiến em mất ăn mất ngủ. Tổng lượng sữa con bú bây giờ chỉ được 600-700 cc. Em có cho cháu đi khám tiếp nhưng bác sỹ bảo ko được dừng uống canxi vì con có nguy cơ còi xương cao. Phải uống cho hết liều bác sỹ kê.

Bình thường trẻ sơ sinh mấy tháng sẽ bỏ bú đêm hả các chị. Em bị mất sữa do bị trầm cảm nặng sau sinh nên con phải bú sữa ngoài hoàn toàn từ tháng thứ 2. Em có đổi thử 2 loại sữa khác nhưng con vẫn bú thế và còn ko thích bằng sữa đang ăn nữa. Các mẹ tư vấn cho em với!