Tình hình là mình càng ngày càng stress kinh khủng nên fai vào đây viết vài lời tâm sự mong có mẹ nào giống mình chia sẻ cùng mình...Nấm nhà mình hôm nay được 23 ngày,trộm vía con ăn ngoan,nhưng ngủ thì chán lắm,cứ đc 1 lúc là e e,lăn lộn,vặn mình vặn mẩy mặt đỏ tía tai...lúc trước mình fai bế con dỗ suốt nên mất ngủ trầm trọng( cả ngày lẫn đêm con đều thế) mặc dù mỗi ng mình đều cho con đi tắm nắng và có bổ sung canci( theo chỉ định của BS rồi)

vì ko có bà nội hay bà ngoại phụ giúp( các bà đều bận) nên hôm qua mình thuê 1 bà vú cho con,bà vú này theo giới thiệu của chính bà ấy và ng quen thì có 10 năm kinh nghiệm chăm trẻ nên mình yên tâm nhận luôn...cực chẳng đã,cách chăm của bà vú này làm mình rất xót con,cho bú xong(mình k cho con bú trực tiếp đc vì đau ti bị to và ngắn nên fai vắt sữa ra) là bà ấy cho năm luôn,nếu khóc thì vỗ về chứ ko bế lên,đến lúc quá khó chịu thì mới bế lên 1 chút...mình xót con quá mà hôm qua lên cơn đau tim luôn,sau khi bình tĩnh mình có yêu cầu cho con ăn xong fai bế 5-10 p mới đc đat con,và khi con khóc fai dỗ ngay,bà ấy chỉ đong ý vế 1 của mình tức là bế sau khi ăn k đat ngay,còn lại bà ấy giải thích đang tập cho con dễ tính,ngoan ko bắt bế...

mà vì là con đau lòng nên hai vợ chồng hễ con khóc là bế ngay,lâu lâu con gắt ngủ lại fai bế con đi vài vòng quanh phòng con mới chịu ngủ,bữa nay nhìn con cứ bị bỏ lăn bỏ lóc thì thương ko cầm đc nước mắt,bà ấy cũng k cho mình hay chồng bế con(cái này mình ko chịu và ko chấp nhận đc,con mình mà k cho mình bế là sao),cứ kêu mình nằm nghỉ đi,đung sốt ruột!!! 22 ngày qua con đc quen ôm ấp,ăm bồng,giờ nhìn con vậy mình định thôi cho bà ấy nghỉ,cực khổ 1 chút nhưng chăm con theo cách của mình cũng đc...các mẹ khuyên nên thế nào hả các mẹ,chứ mình muốn ôm con lắm(giành cho con bú xong con đang lim dim ngủ bà ấy kêu đặt xuống,b.thường thì mình để con ngủ sâu mới đặt-chỉ 10-15p sau thôi),với lại bà ấy cũng ít thay tã cho con,hôm qua khi con cứ liên tục e e ko chịu ngủ,mình k.tra thì bỉm đã nặng cả kí,ít nhất cũng 3-4 lần tiểu rồi,mà b,thường Nấm nhà m chỉ 1 xíu cũng k chịu fai thay ngay,kiểu này mình vừa lo con sau này ko cần mẹ,vừa lo con hăm hết lên mất!!!! Viết đến đây mà mình vừa thở dài vừa nước mắt lưng tròng,cứ như kiểu ai đó ngăn cản mẹ con mình ấy...khổ tâm quá các mẹ ơi!!!!