Mình đang phân vân có nên ở nhà chăm bé không. Bé nhà mình được 7 tháng rồi, mình đang đi làm lại và bé đang được bà nội trông. Bà đang chăm bé nhà mình và bé lớn của chị chồng (học lớp 5 rồi), lo cơm nước trong nhà, thêm vào đó, sáng bà còn thức sớm nướng thịt cho dì bán đồ ăn sáng nữa (dì bán thay cho bà để bà chăm cháu thời gian này thôi).hihchic. tính bà hay ôm đồm

Nhưng tuần rồi bà ngã gãy chân, chân giờ rất yếu. Đã vậy, chị chồng mới đi làm và muốn gửi bé trai 2 tuổi cho bà trông, bà nhận luôn. Bây giờ tình cảnh như vậy, dù bà nói vẫn làm được, nhưng thật ra tôi không yên tâm tí nào.Bây giờ bà vừa chân yếu, vừa chăm 2 cháu (một 7 tháng và 1 bé 2 tuổi chưa ăn được cơm), dạy học cho bé học lợp 5, cơm nước cho cả nhà, lo phụ dì buôn bán. Ông thì nếu có giữ thì cũng bế đi rong ngoài đường. Nghe thôi là thấy cũng hok ổn tí nào.

Mình định ở nhà chăm bé 6 - 7 tháng để khi bé đi trẻ thì mình đi làm lại, vì lương mình giờ chỉ có 6tr, nếu thuê giúp việc thì hok đủ chi phí và cũng hok yên tâm giao bé cho GV ở nhà. Nhà bà nội thì chỉ có 15m vuông, thêm GV thì chắc chỉ có đứng thôi chứ đừng nói là ngồi.

Nếu bảo nghỉ bán thì bà lại sợ mất khách, vì bé được hơn 12m: thì mình cũng cho đi học.

Bây giờ mình rất lo lắng, không có tâm trí gì mà làm việc cả. :(

Các mẹ cho mình ý kiến với nhé. hic hic