Vì mình thấy các bà mẹ cũng rất quan tâm và tìm hiểu về vấn đề này, mình xin chia sẻ vài điều về nó nha. Nếu bình sữa cho bé không được rửa sạch sẽ dễ dàng gây vón váng sữa ẩn, khi đó nếu pha tiếp sữa thì rất hại cho hệ tiêu hóa của bé, nên việc rửa bình sữa làm sao cho sạch thật sự rất quan trọng nha các mẹ.

Chị gái mình vừa sinh em bé, vì không muốn cháu mình tiếp xúc với hóa chất bả lại quan tâm đến các sản phẩm nguyên liệu từ thiên nhiên nhiều hơn, mình là dân gốc bắc, hồi xưa thường hay lấy bồ hòn để giặt giũ, tẩy rửa, tốt cực kỳ luôn, từ bà đến mẹ đến cô dì đều dùng, nên mình thường hay tìm hiểu về các sản phẩm từ bồ hòn. Vô tình trong lúc lướt Lazada mình tìm thấy sản phẩm Nước rửa bình sữa và rau củ của Bub&Mum nên mua về dùng thử. Kết quả là ngoài sức mong đợi của mình luôn vì với giá thành này thì quá tuyệt vời cho một sản phẩm như vậy.

Thêm một chút thông tin về sản phẩm này, hàng được sản xuất tại Việt Nam nha mọi người, chiết xuất bồ hòn và bạc hà nên mùi dễ chịu lắm, rửa sạch mà không bị nhớt dính như mấy loại nước rửa khác, mặc dù mua để tẩy rửa đồ dùng cho cháu nhưng okê quá nên mình mua thêm vài chai để xài luôn, không hóa chất khỏi sợ ung thư nè. Ban đầu mình mua trong mall của lazada, mall thì khỏi lo về chất lượng rồi nhưng sau thấy voucher bên shopee lời hơn, mua nhiều còn được giảm 40% rồi hoàn xu các kiểu nên giờ toàn đặt bên shopee. Tranh thủ mấy ngày sale hốt liền cho tiết kiệm mọi người ơi.