Bé nhà em được 2 tháng rồi,mấy bữa nay cứ ọc sữa,lười bú,hay khò khè nên em cho đi khám bác sĩ thì biết bé bị trào ngược dạ dày thực quản,em đang cho bé uống ngày thuốc đầu tiên nên chưa thấy có tiến triển gì.Mặc dù đã chia nhỏ cữ bú (em canh 1 tiếng là cho bú 50-60ml sữa,lúc khỏe mạnh bé có thể bú đến 100ml 1 lần bú) không nhiều thì ít vẫn bị ọc,bé lại hay rướn người,huơ chân múa tay nữa nên lại hay ọc ra hơn,bú không no thì lại không ngủ được thì lại quấy khóc.Em lo lắng quá,bé bú không nhiều nên sợ bị sụt cân mất sức.Miệng bé thì lúc nào cũng thèm sữa (đưa tay khều má bên nào thì quay qua bến đó,ngậm bao tay nữa) mà đưa bình sữa vào thì nút mấy cái rồi lại thôi.Em đọc trên mạng thì được biết nên cho bé nằm nghiêng khi ngủ nhưng mà bé nhà em không chịu nằm nghiêng,đợi thiu thiu ngủ rồi cho con nằm nghiêng thì được 15-20 phút là bé dậy khóc.Tối nay ba mua cho bé gối chống trào ngược tới hơn 800k lận mà ko biết có bớt không,thấy thương con quá,chỉ ước sao mình bị thay con,miễn là con khỏe mạnh thì có bị gấp trăm lần cũng được,em suốt ngày quanh quẩn bên con,chỉ sợ lỡ bé óc nhiều có chuyện gì thì hối hận ko kịp,nên chẳng làm được việc gì nữa :(.Chị nào có con bị như bé nhà em thì truyền kinh nghiệm chăm con cho em với,stress mất thôi.Người mẹ,người con lúc nào cũng đầy mùi sữa lên men,thế là bé có tên ở nhà là sữa chua luôn,hix!