Chào các mẹ.

Em biết là trước khi viết 1 bài mới thì cần xem lai những bài cũ có liên quan. Nhưng về topic e định viết thì thời gian quá cũ rồi, toàn 2012 với 2013 thôi nên em mạnh bạo làm topic nhờ các mẹ tư vấn giùm. Chả là em đẻ đứa thứ 2 được 6 tháng, bé ti bình hoàn toàn nhưng là bằng sữa mẹ trữ trong tủ lạnh, vì thế mà em thực sự rất cần máy hâm sữa vì bé ở nhà với ông bà cả ngày. Trời Hà nội vào đông rồi và em đang nẫu hết cả ruột gan vì chuyện bé bị ho. Em đang dùng máy hâm sữa của Fatzbaby tuy nhiên, theo kiểm chứng thì nhận thấy máy cần tới ít nhất 2 - 3 lần ngắt điện thì sữa bên trong mới thực sự hết lạnh để cho bé bú. có nghĩa là mất khoảng 10 phút. Em có dặn ông bà phải bỏ sữa ra sớm nhưng mà nhiều lúc sợ ông bà quên, thấy cháu gào thét mà bình sữa ở bên ngoài đã ấm là cho cháu bú luôn chứ k thử lại, mà thực ra bình sữa chỉ ấm ở ngoài chứ thử trên da tay chưa chắc đã hết lạnh.:(. Mình tính tham khảo sang Avent vì thấy các mẹ phản hồi tốt lắm, tuy nhiên lên amazon đọc review thì thấy chả đang mua.:(.họ cũng chỉ đánh giá 3 ***/ 5*** thôi. Mà em muốn mua loại hâm được 2 bình cùng 1 lúc, để phòng trường hợp bé muốn bú thêm. Sự nghiệp bé bú bình còn ít nhất 1 năm nữa, mong các mẹ tư vấn giúp.

Mình cũng đang muons mua máy tiệt trùng bình vì muốn tiết kiệm thời gian và giữ vệ sinh cho bé. Hiện tại mình cọ rửa bằng nc rửa bình sau đó rửa lại dưới vòi bằng nước ấm, bước cuối là đổ nước thật nóng vào để tráng bình rồi bỏ vào rổ riêng.

Thanks các mẹ nhiều ạ.