Em chào các mẹ, ku con nhà em được 3 tháng tuổi rồi, bé bú mẹ hoàn toàn vì sữa của em nhiều lắm, đôi lúc bé bú ko hết em toàn phải vắt bỏ bớt vì ngực căn nhức rất khó chịu.

Ban ngày thì con em hay giật mình nên bà nội toàn cho ngủ võng, cứ em cho bú xong là bà bỏ lên võng đưa, dù em không thích nhưng cũng không dám cãi với phần thâý con nằm võng thì ngủ ngon hơn nên em cũng chiều ý bà. Ban đêm e cho bé ngủ giường nên từ nhỏ đã tập cho bé bú nằm để dễ ngủ, cứ hễ giật mình là em nghiêng người sang cho bé bú. Mấy tháng đầu thì em bình thường nhưng khoảng 1 tháng trở lại đây em quan sát thấy con có biểu hiện nghiêng đầu về bên phải, đầu anh ý thậm chí còn hơi nghểnh lên nữa, giờ nói chuyện thì cứ nghiêng về bên phải thôi không chịu nhìn thẳng. Em rất sợ bé bị méo đầu và lệch cổ nhưng bé ko chịu nằm nghiêng bên trái và đặt thẳng đầu 1 lúc lại tự quay, em phải làm sao đây các mẹ? Em đang lo sốt vó mà mẹ chồng em dọa cứ thế này thì sau này đầu sẽ bị niểng một bên luôn huhu., Mẹ nào có kinh nghiệm hay giúp em với. E cám ơn các mẹ nhiều.