Bé nhà bạn có ngủ ngày cày đêm? Vận dụng ngay các chiêu này

Nuôi con nhỏ vui thì có đó mà mệt cũng nhiều quá các mom ơi. Mỗi khi có người chia sẻ cùng là mình như được thể, ngồi kể lể cho vơi nhẹ lòng, rồi lại tất bật lo chuyện này việc kia. Mà trong quá trình nuôi con có vô vàn các vấn đề lớn nhỏ, chúng ta học mãi cũng không hết được.

Đặc biệt trong đó nổi cộm lên một tình trạng phổ biến mà nhiều mẹ than thở cùng nhau. Đó là: bọn trẻ thức khuya, thậm chí cả đêm không chịu ngủ, để rồi ngày mai lại đánh giấc để bù. Mình mới học được vài chiêu để trị cái chứng ngủ ngày cày đêm của bé con. Nếu các mẹ dùng nhiều cách rồi mà chưa giúp trẻ ngủ đúng giờ giấc thì có thể thử qua xem sao nhé.

À mà thôi nói chi dài dòng, mình thả nhẹ cái link vào chị em nhấn xem cho nhanh:

https://hangnaotot.top/ap-dung-3-chieu-nay-ngay-be-nha-ban-se-khong-con-thuc-dem-ngu-ngay-nua/

Nói thật, trẻ con nhiều đứa quấy phá hoặc chơi đùa nguyên đêm chẳng cho ai ngủ khiến bố mẹ, ông bà khóc dở. Rồi ban ngày chúng nó được ngủ bù bất cứ lúc nào, nhưng người lớn thì có được thế đâu! Người thì bận đi làm, người lo việc nhà, rồi còn phải lo cho con cái, đến bữa cơm đàng hoàng cũng trở nên xa xỉ.

Vì thế mà có bất cứ chiêu nào dụ trẻ đi ngủ sớm hoặc đúng giờ, các mẹ nhớ chia sẻ bên dưới nha. Nếu áp dụng thành công thì bé phát triển tốt mà bố mẹ cũng đỡ khổ đáng kể đấy.