Không biet các Chị sao nha? Chứ từ lúc Bé bước vào kì ăn dặm là e cũng như kiểu ăn uống đúng giờ như bé ăn dặm luôn kkk 

Ngoài việc lên lịch các món ăn thay đổi theo ngày để con đầy đu chất dinh dưỡng. Những ngay đầu là các món ăn từ các loại rau củ là chủ yếu hoăc kết hợp vs sữa mẹ, sữa công thức (bột dạng ngọt) bé dễ chấp nhận và quen thuộc hơn trước khi chuyển sang bột dạng mặn vs các loại thịt cá, trứng... E thấy bé k chỉ cần quan tam đến món ăn mà dụng cụ phục vụ ăn dặm các mẹ mình cũng nên chú trog. Bé nhỏ rat dễ nhạy cảm vs đồ dùng nhựa hay k chất lượng. 

Cũng tham khảo va nhìu chị em trog nhóm mẹ bỉm bạn bè của e thì thấy mấy dụng cụ silicon đảm bảo về chat lượng và sức khỏe cho bé. 

Đợt sale cuối tháng 11, sau khi tìm hiểu và tham khao review của mấy chị thì mình quyết định đặt bộ bát ăn dặm kèm muỗng và yếm silicon của Marcus&Marcuss trên shopee gian hàng chính hãng luôn nka, vừa đc discount vs freeship lun, nvien tư vấn nhiệt tình lắm nên các chị k biết gì cứ hỏi.

Bát có nắp đậy sẽ tiện khi bé ăn dở hay muốn bảo quản thức ăn bằng bát silicon này cũng k vấn đề gì. 

Tke lòng bát sâu và bo tròn dễ múc thức ăn, 2 cạnh dễ cầm bát, chiu nhiệt tốt và nói về va đập thì s bể đc hihi. Vs 1 điều e thích của bát này là vệ sinh rất dễ dang bằng dung dịch xà bông bthuong hay tiệt trùng bằng máy hơi nước, tia cực tím uv rất chi là easy lun chứ. 

Còn Bé ms tập an nên e chọn muỗng silicon, thấy mềm và k có góc cạnh. 

Yem thì tien cho bé ms tập ăn thuog vươn vãi tùm lum vào quần áo, giúp che chắn và đựng thức ăn khi rơi vãi là ko tránh khỏi, dù bé có lượm an cũng k vấn đề gì. 

hình ảnh

Em nghĩ bé ăn dặm lúc vừa bắt đàu các chị nên đầu tư 1 bộ dung cụ ăn sẽ giúp bé phat triển tốt hơn. Silicon giờ cũng thông dụng nên giá thành ko cao và đc cái màu sắc đa dạng bắt mắt rất thích cho bé nữa, đó cũng là điểm khiến bé thích ăn hơn ak. 

Chúc các Ba Mẹ se có lựa chọn dụng cụ phù hợp vs bé nhà mình và bé ăn dặm giỏi nha!