bé nhà em lúc sinh ra nặng 3kg-dài 50cm.đến tháng thứ 2 bé được 5kg.Nhưng đến giờ là tháng thứ 4 bé vẫn không lên dc gam nào,chiều dài thì giờ được 63cm.

bé nhà em biết hống chuyện và chơi ở tháng thứ 2.sang tháng thứ 3 bé nói chuyện rất nhiều,cứ ư a mãi và cười nhiều,mọi người cứ nói chuyện là bé ư a lại và cười.lúc này bé cũng đã tập lẫy,và lật được vài lần.ở giữa tháng thứ 3 bé lật được nhiều-nhanh và ngóc cổ lên rất cao.bé không có bệnh gì,trông bé khỏe mạnh nhanh nhẹn lắm,nhưng không lên cân nhìn bé xíu làm em lo lắm.thời gian qua gia đình có người bệnh nên em bận quá chăm sóc con không tốt cho lắm.Giờ cân con không lên ký e mới hoãng.

Biễu hiện của bé là chơi nhiều vào ngày,ngày bú ít.đêm thì ngủ ngoan,bú cũng 3,4 cử đêm.

Em mới sinh đứa đầu tiên nên thiếu kinh nghiệm nuôi con,mong mọi người chia sẽ cách chăm cho bé lên ký.à,em có thữ cho bé uống sữa ngoài.dielac thì bé chê lạt,em cho uống enfamilk thì bé chịu uống,nhưng bị dị ứng nỗi mục quanh miệng ,rồi khắp mặt.hik.bi giờ em e nên thử cho bé uống sữa nào được đậy ạ?

Với lại người bé nóng nóng và có nỗi mục,có phải bị ban không ạ?4 tháng tuổi thì đi cắt ban được chưa?