Chào các mẹ thônh thái,, hiện tại e đang rất vất vả vì giấc ngủ của bé. Từ hồi sinh đến giờ ko có ngày nao mà be nhà e ngủ ngoan cả. Hồi bé dc 2 tháng thì ngu hay bị giất mình. Chỉ một tiếng động nhỏ là bé cũng giật mình khóc thét lên, đỏ mặt tía tai mặc dù đã dùng gối đậu chặn 2 bên rồi nên tháng thứ 2 bé ngủ mà mẹ cứ sợ. Sang tháng thứ 3 thì bé đã bớt hẳn bị giật mình, nhưng khổ nổi lại chỉ ngủ dc 30 phút. Bé dậy, mẹ cho chơi cho ti đươc tâm 1,5 đến 2 tiếng là đòi ngủ. Lúc đầu ngủ rất ngon và say nhưng chỉ dc có 30 phút là tự động mở mắt dạy ( dù ko có tiếng ồn nào). Mẹ tiếp tục ru bé, có hôm ru thì bé ngủ tiếp, hôm thì ko. Ban đêm thì mẹ cũng khổ sở, mặc dù mắt bé ko mở, nhưng cứ ngủ yên 1 tiếng là cựa quậy tay đập xuống giường rầm rầm, chân đá lên trời. Mẹ vỗ về thì lại nằm yên, cứ thế hết đêm, bé cứ ngủ k yên vậy lúc đầu e sợ con đói nên bế dậy cho bú, nhưng bé ko chiu bú, nên giờ e phải canh giờ cỡ 2,3 tiếng thì mới cho bú. Từ hồi sinh đến giờ ko đêm nào mẹ dc yen. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẽ với e nhé. E buon qua vì mất ngủ thường xuyen, thanks các mẹ