Bé biết lật không chỉ giúp tăng vận động tự lập mà còn hỗ trợ cho bé học ngồi, bò và đứng về sau. Học lật rất có lợi cho quá trình phát triển của bé, vì lúc này, bé sẽ có thể nhìn mọi thứ xung quanh theo một cách hoàn toàn mới, tầm nhìn được mở rộng hơn, có khả năng quan sát môi trường xung quanh với nhiều góc độ khác nhau. Quá trình lật cũng sẽ giúp tránh được việc trẻ sơ sinh bị móp đầu, vì khi bé nằm quá nhiều, chứng bẹp đầu là điều khó tránh khỏi. Do đó, các mẹ cần lưu ý để nhận biết thời điểm trẻ tập lật và có cách dạy con lật đúng cách và hiệu quả. Em xin chia sẽ video học lật của em bé Camila một cách tự nhiên mà không khóc. Em nhỏ nào cũng thích vận động nhưng vì còn quá nhỏ nên đôi khi em làm không đúng cách và cũng làm quá trình tập lật lâu hơn khả năng của em. Làm cha mẹ chúng ta nên dành thời gian và hướng dẫn các em phương pháp gần gũi nhất dễ các em tiếp thu dễ dàng và làm một cách tự nhiên. Em bé khi đã biết lật rành sẽ chịu uống sữa hơn và cũng ngủ ngon giấc hơn. Hy vọng video này có thể giúp ích cho các bé!