Mình vừa sinh xong và cảm xúc khi được bế đứa con bé bỏng còn đỏ hỏn trên tay vẫn nguyên vẹn lắm ạ!:x

Mình sinh con lúc 2 giờ sáng, không có chồng vào phòng sinh cùng. Khi sinh còn bị run bần bật, đến nỗi nghiến răng vì phòng sinh ở Từ Dũ còn lạnh hơn băng. Đau đớn tột cùng như muốn chết đi chỉ khiến mình đau càng thêm đau. Vậy mà khoảnh khắc ngoái đầu xa xa, nhìn một đứa trẻ xa lạ nằm trên bàn cân trong vòng tay bế của nữ y tá mà mình như được tiếp thêm dũng khí. Trong phút chốc…

Mình cũng muốn đứa bé được đặt lên bàn cân đó chính là con trai nhỏ của mình chứ không phải đứa trẻ nào khác.

Mình cũng muốn được nghe tiếng oe oe và đôi tay nhỏ chới với con đưa lên.

Mình cũng muốn đẻ thiệt giỏi như bà mẹ nào đó để con được gặp mặt mình và chồng mình.

Tất cả đã trở thành một thứ sinh khí kỳ lạ để giữa khoảnh khắc câu hỏi của bác sĩ vang lên “Sinh tiếp hay đẻ mổ đây” thì mình đã rặn một hơi ngon lành để tất cả hình ảnh như mơ ấy thành hiện thực.

Ai bảo sinh nở là chuyện dĩ nhiên của phận đàn bà chứ mình thì tự hào lắm! Tự hào còn hơn cả cảm giác lên nhận giải Nobel ấy chứ (Biết mình chẳng bao giờ đoạt giải nên nắm chắc làm mẹ là chiến thắng lớn nhất luôn! J).

Mặc dù sinh nở mang theo rất nhiều nỗi lo lắng nhưng mình tin, đã chạm đích rồi các mẹ sẽ thấy mình như thành người khổng lồ, đủ để tin tưởng bản thân có thể làm được tất cả. Tin mình đi, đó sẽ là giây phút hạnh phúc nhất đời người!

Thế thôi, mình chỉ vắn tắt tập một sinh nở của mình ít dòng vậy nhé! Nhân đây gửi luôn cho mọi người 19 bức ảnh sinh nở gây xúc động nhất năm 2016 để một lần nữa nhìn nhận lại chặng đường mình đã đi qua và trân quý hơn vai trò làm mẹ của mình nhé!

webtretho

1. Cảm xúc trực trào qua những giọt nước mắt của ông bố khi lần đầu được tận tay đỡ lấy đầu con và đưa bé vào thế giới.

webtretho

2. Không ngôn ngữ, chỉ có trái tim với niềm vui vỡ òa của mẹ lên tiếng.

webtretho

3. Cô con gái nhỏ ngày nào giờ đã trở thành người lớn an ủi mẹ trong thời gian mẹ chờ sinh.

webtretho

4. Hồi hộp chờ đợi con từng phút chào đời, đó là một khoảnh khắc không thể nào quên.

webtretho

5. Nỗ lực tột cùng và đau đớn tận cùng để đổi lại khoảnh khắc con chào đời.

webtretho

6. Dù là ai, khi làm mẹ bạn vẫn có thể cho con một cuộc sống gia đình hoàn hảo với đầy đủ bố mẹ.

webtretho

7. Dù khóc hay cười, giọt nước mắt này đều như nhau khi nhỏ xuống. Đó là khoảnh khắc bình yên nhất thế giới, khoảnh khắc của sự sống mới bắt đầu.

webtretho

8. Chiếc tã dành cho mẹ sau sinh, hình ảnh huyền thoại chỉ những ai đã từng sinh nở mới hiểu hết.

webtretho

9. Sự kết nối kỳ diệu giữa mẹ và con thông qua dây rốn được tái hiện rõ ràng và chân thực hơn bao giờ hết.

webtretho

10. Được sinh nở bên chồng và cô con gái lớn là một trải nghiệm đáng nhớ.

webtretho

11. Hiện thực sinh nở trần trụi đến mức hình ảnh xinh đẹp của mẹ ngày nào cũng méo mó, nhưng chưa bao giờ hết thiêng liêng khi bên cạnh các thế hệ đã từng trải nghiệm chuyện sinh nở.

webtretho

12. Hình ảnh xúc động cho thấy đón một đứa trẻ chào đời là trách nhiệm và là niềm hạnh phúc của đại gia đình.

webtretho

13. Hình ảnh đáng yêu của bà mẹ một nách hai con đang cho bú: một bên là đứa bé lớn chưa cai sữa và bên kia là đứa bé nhỏ vừa chào đời.

webtretho

14. Khi anh trai thay bố đi cân cho em trai mới sinh nó đáng yêu thế này đây ạ!

webtretho

15. Cảm xúc không nên lời của người bố được ôm con gái đầu lòng vào người.

webtretho

16. Khoảnh khắc tuyệt đẹp của các thành viên trong gia đình chào đón thành viên mới trong vòng tay của mẹ.

webtretho

17. Dù con còn bé hay đã lớn, đều một tay mẹ chăm lo từ A đến Z.

webtretho

18. Cảm xúc bật trào của một người mẹ khi được bế con trên tay sau ca sinh nở khó khăn và kéo dài dường như càng thêm đậm đặc.

webtretho

19. Ông bố này đang đỉnh điểm của niềm vui sướng và muốn được tự mình cắn đứt dây rốn cho con. Tất nhiên, bố chỉ muốn đùa chút thôi mẹ nhé!

Xem thêm: Hi hữu ca sinh 3 đẻ bọc điều:

phLhV7C9R0

Có 3 đặc điểm này khi sinh, 100% bé lớn lên sẽ rất xinh đẹp, đến hoa hậu cũng phải ganh

Mới sinh đã có những đặc điểm này bé lớn lên sẽ rất thông minh và tinh anh đấy ạ!

Hại chân con vòng kiềng thêm cong vẹo vì vội làm theo cách chữa "xưa lơ xưa lắc"