Có con thật là hạnh phúc lắm, vui lắm nhưng mà cũng lắm "phiền toái" ra phết. Lần đầu làm mẹ, bao nhiêu là ngỡ ngàng, bao nhiêu là tâm trạng khó có thể nói thành lời. Bạn nào có bố mẹ ông bà bên cạnh đỡ cho thì ok, chứ bạn nào mà chỉ tự thân vận động như mình thì lắm chuyện ngố tàu cười ra nước mắt. Nhân nhà mình sắp có dịp kỷ niệm hơi hay ho, hai VC ngồi ôn lại với nhau mới chợt nhận ra lần đầu làm bố làm mẹ của mình ngớ ngẩn vô cùng. Ơn trời rồi nó cũng qua, giờ mở top này vừa kể chuyện mình, vừa sưu tầm chuyện thiên hạ, tạm gọi là ôn cũ tri tân. Bạn nào đã từng ngô ngố khi nuôi con như mình vào chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn sắp làm mẹ nhé.:Rose::Rose::Rose:

Câu chuyện thứ nhất. Khăn trải giường

Đón con ở viện về. Bố nghe lời vợ dặn trước phải dọn nhà cửa giường chiếu sạch sẽ nghe chưa. Hai mẹ con bước vào một căn nhà sach như lau như li, giường chiếu sạch sẽ tinh tươm, ga gối toàn loại hàng “khủng” nhất. Nói thế cho nó oai chứ thực ra là bộ chăn ga cưới, mẹ cháu tiếc tiền mua thêm 2 bộ hàng chợ về đổi nhau và bộ này chỉ dùng khi có dịp kỷ niệm đặc biệt. Bà chị dâu hét tá hỏa. Dọn đi, mấy hôm nữa nó xì xoẹt suốt ngày hoa cà hoa cải thì bẩn hết. Hai vợ chồng ngớ mặt ra thế ah thế ợh và cũng chịu dẹp. Y như rằng, sau mấy ngày bạn ấy ra toàn su với si thì đúng là hoa cà hoa cải, cứ xoèn xoẹt suốt ngày. Sau cùng mẹ phải giải mảnh nylon vào …ít bạn ấy mới yên. Cùng may là mùa hè, giặt giũ và phơi phóng nhanh khô chứ không là chết dở.