Tên bé:Lê Thành Đạt

Ngày sinh: 10/7/2013

Ngày dự sinh:14/7/2013

Số tuần mang thai:39.5 tuần

Cân nặng: 3kg1

Chiều dài:52 cm

Nhật ký chào đời của bé:

Ku Đạt iu đấu của mẹ!

Con đến bên mẹ lúc ba mẹ giận nhau, mẹ về nhà ngoại 1 tuần là lúc mẹ biết sự hiện diện của con đã 7 tuần trong mẹ.Con đã hàn gắn mối quan hệ của ba mẹ ;làm cho cuộc sống ba mẹ có ý nghĩa hơn :), mẹ hằng ngày vào WTT tìm hiểu con trai của mẹ được thế nào rồi!

Ngày đi sanh con, mặc dù mở 4 phân mà mẹ chưa thấy đau bụng; vẫn lăng xăng đi ra đi vào xem các bé mới chào đời; vẫn còn cười toe toét :)).Mẹ lên bàn sanh, tim thai của con lúc 70 lúc 170; bác sĩ chỉ định mổ bắt con.12h20p, bế con ra khỏi mẹ chị y tá đứng bên mẹ nói :" chúc mừng! bé giống mẹ nhé " làm mẹ phân vân :đi khám thai bác sĩ toàn phán con trai mà hok lẽ là con gái. Lúc hạ màn mổ mẹ liền hỏi bác sĩ mổ là con trai hay gái ;bác sĩ bảo :" chị quên rùi ,xí em xuống hỏi ông xã nhé":-?. Mẹ được chuyển ra phòng hồi sức nôn nóng gặp con nên mẹ tập nhúc nhích đôi chân,2h chiều cô hộ lý chuyển mẹ ra gặp con. Đôi mắt con mở to , cái miệng bé xíu xíu chu môi, nhìn mẹ một cách ngạc nhiên;chắc con cũng nôn nóng gặp mặt mẹ như mẹ nôn gặp con.

Con được 3 ngày tuổi đã bị vàng da sơ sinh, bác sĩ chuyển con qua khoa nhi nằm đèn; nằm 1 mình mà thương con bị cởi trần truồng, bịt mắt nữa. Tối đến mẹ phải vượt 250m với 1 tầng lầu qua ngủ với con. chỉ 250m thôi mà đối với mẹ lúc này như là 25 cây số vậy (mẹ mới mổ 3 ngày mà), nhưng được gặp con là hạnh phúc cua mẹ rồi :x

Con của mẹ được 1 tháng hơn rùi, hay ăn chóng nhớn con iu nhé :x iu con nhìu