Để có được giấc ngủ thoải mái và ngon lành khi đi xe khách mọi người hãy làm theo cách sau đây nhé!

Ngã ghế ra phía sau

webtretho

Để có giấc ngủ ngon bạn hãy ngã ghế ra phía sau càng nhiều càng tốt, điều này rất có lợi với giấc ngủ của bạn, nó sẽ giúp bạn giảm đau lưng khi ngủ và có được giấc ngủ cực kì thoải mái.

Tựa đầu

Nếu bạn đi xe khách với một người nữa bạn hãy nhờ họ ngã ghế cách ghế bạn một chút, việc này tạo ra khoảng trống nhỏ giữa 2 ghế để bạn có thể tựa đầu vào. Bạn đồng hành của bạn sẽ không được ngã hết ghế ra phía sau, nhưng vẫn tốt hơn là bạn dựa lên vai họ sẽ khiến họ cảm thấy mỏi vai hơn đấy.

Một lưu ý nữa là bạn hãy đổi vị trí điều hòa trên xe. Nếu bạn đi du lịch 1 mình hãy chọn chỗ ngồi kế bên cửa sổ. Còn nếu bạn có thói quen quay về bên trái khi ngủ ở nhà thì bạn hãy chọn chỗ ngồi phía bên trái của xe. Trên đường đi xe khách sẽ gặp rất nhiều đoạn đường bị xóc nên nếu ngồi gần cửa kính thì bạn phải hết sức cẩn thận đấy.

Quay ngang gối kê cổ

webtretho

Gối kê cổ hình chữ U chắc chắn là thứ quá đổi quen thuộc mỗi khi bạn đi xe khách rồi đúng không nào. Thế nhưng bạn đã biết cách sử dụng chúng một cách thông minh nhất chưa. Bật mí với bạn nhé, muốn có giấc ngủ ngon trên xe khách bạn hãy quay ngang gối lại sao cho một đầu chữ U ở trên cổ, cổ bạn vẫn được dựa thoải mái và đầu của bạn cũng được hỗ trợ để đỡ mỏi.

Để ngủ được thoải mái nhất bạn nên gom các loại hạt, bông nhồi hoặc bất cứ thứ gì có trong gối sang 1 bên và buột dây cột tóc quang gối để giữ chúng tại chỗ. Điều này sẽ giúp đầu bạn có điểm tựa thoải mái khi dựa sang một bên. Còn nếu bạn không chịu được mùi của xe khách thì hãy xịt một ít tinh dầu hoa oải hương để làm dịu gối, làm như thế bạn sẽ không phải chịu đựng những loại mùi khó chịu trên xe.

Gối kê mông

Hãy chuẩn bị cho mình một chiếc gối kê mông khi đi xe khách đường dài bạn nhé, chiếc gối kê mông hình chữ U sẽ giúp làm giảm áp lực lên cột sống, và khiến cho bạn cảm thấy thoải mái khi ngồi. Gối kê mông sẽ giúp giảm áp lực lên cột sống của bạn đấy.

Duỗi chân

Nếu bạn cần khoảng trống dưới chân để mang lại cảm giác dễ chịu nhất cho đôi chân của mình thì hãy dịch chuyển hành lí sang một bên nhé. Nếu bạn cao hãy để trống bên dưới ghế ngồi trước mặt bạn, còn nếu bạn không sở hữu đôi chân dài thì bạn có thể kê chân lên miếng kê chân của xe khách. Cuối cùng là cởi giày ra, mang vớ để tránh bị lạnh chân và bắt đầu ngủ nhé!

Nằm dài ra

webtretho

Ngủ thoải maí nhất là được nằm dài ra đúng không nào. Bạn hãy tìm hàng ghế trống và nhanh chóng đánh dấu lãnh thổ của mình bằng cách nằm trên cả 2 ghế. Nếu bạn thấp bạn có thể cuộn người lại thì lúc này 2 chiếc ghế là đủ cho bạn có giấc ngủ ngon lành rồi. Còn nếu bạn cao bạn có thể nâng tay vịn và quay lưng lại để lưng bạn dựa về phía thành xe. Tận dụng gối, khăn quàng cổ, áo len hay bất cứ thứ gì bạn có thể dùng như một chiếc gối kê sau lưng. sau đó tựa đầu vào cửa sổ và bắt chéo chân lên thành ghế còn lại. Ngủ trên xe khách tư thế này sẽ khiến bạn cảm thấy dễ chịu đấy.

Video liên quan

<>http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2016/11/XoKDgteooA-480x270.jpg