Là phái đẹp ai cũng trang bị cho mình nhiều bộ cánh để diện: đi làm, đi chơi, đi tiệc... như câu nói: “Người đẹp vì lụa”. Tuy nhiên, không phải ai cũng có điều kiện để sắm sửa cho mình, cũng như không phải khi nào ta cũng có thời gian đi mua sắm, hoặc tìm được đúng địa chỉ đáng tin cậy.

Một lần tới công ty thấy chị đồng nghiệp mặc bộ đồ đi làm, thấy đẹp quá, mình hỏi thì rất ngạc nhiên khi nghe giá của nó. Một chiếc váy tiền triệu có thể mua được hai hoặc hơn hai chiếc như chị đang mặc mà lại không đẹp và thời trang bằng. Nghe chị bảo, em muốn chọn quần áo, váy vóc gì thì cứ vào shop Nhung Botique gần kề chợ Tân Định, số 39 Nguyễn Hữu Cầu, Q.1, giá rất hợp túi tiền với dân công chức như chị em mình mà mẫu mã lại phong phú đa dạng nữa... ngoài ra ở đó em cũng có thể chọn cho mình bộ cánh tham dự các bữa tiệc, liên hoan, sinh nhật, dạo phố... chị đảm bảo vào đó em sẽ không ra về tay không đâu. Háo hức quá mình mới xin chị địa chỉ.

Cuối tuần vừa rồi, có chút thời gian, hai mẹ con mình tìm đến địa chỉ được giới thiệu để mục sở thị. Phải công nhận địa chỉ dễ tìm. Nhưng hôm đó mình còn nghe thấy các bạn nhân viên của Shop nói còn có hai địa chỉ nữa là ở 307 Huỳnh Văn Bánh, P.11, Q.Phú Nhuận và 17 Lê Thị Riêng, Q1. Các các bạn nhân viên thì khỏi nói, chiều khách, cởi mở và rất thân thiện. Quả là đúng như chị đồng nghiệp của mình giới thiệu, đồ đẹp, nhiều mẫu mới lại phong phú kiểu dáng, đa dạng màu sắc chủng loại, có cả hàng Việt Nam xuất khẩu và hàng nhập khẩu về nữa, chất liệu vải và từng đường kim mũi chỉ nhìn rất ưng.

Một điều khiến mình thích thú hơn là, định bụng cho bé con đi theo với mình thôi nhưng khi đến đó cũng chọn được cho con vài bộ đồ. Mình hỏi nhân viên “ủa, sao shop đồ người lớn lại có một số đồ trẻ em dễ thương vây?”. Một cô trêu đùa với bé, còn một cô nhẹ nhàng trả lời: “Dạ chị ơi, chúng em bán chủ yếu là đồ người lớn, nhưng mỗi lần đi nhập hàng, chị chủ thấy mẫu nào dễ thương của các bé là chị ấy lại lấy về mấy bộ”. Rất tiện cho các mẹ phải không nào?

Một số hình ảnh cho các mẹ cùng “nghía” nhé:

Trên đây là những ý kiến chủ quan của mình. Nếu các chị, các mẹ quan tâm, đang muốn tìm cho mình địa chỉ bỏ túi thì hãy thử đưa mình đến đấy xem nhé. Mình tin mọi người sẽ hài lòng như mình cho mà xem.

Xem thêm tại link: https://www.facebook.com/Nhunghanghieu/ , https://www.facebook.com/hanghieutreem?fref=ts

Thông tin và hình ảnh được cung cấp bởi Nhung Fashion