"Nghề y là nghề gắn liền với cái tâm. Nó đòi hỏi mình phải đặt y đức lên hàng đầu. Vì vậy, khi làm việc bằng chính cái tâm, giúp bệnh nhân thấy được sản phẩm của mình hiệu quả, mang lại vẻ đẹp, sự tự tin và thái độ tích cực trong cuộc sống cho họ thì mình đã cảm thấy hạnh phúc lắm rồi”- Bác sĩ Trịnh Quang Đại - Trưởng khoa Phẫu thuật thẩm mỹ Bệnh viện Đa khoa Sài Gòn chia sẻ.

Hiện nay, với mong muốn thay đổi ngoại hình cho tình yêu mĩ mãn, công việc thành công, bản thân ngày càng hoàn thiện và tự tin hơn… phẫu thuật thẩm mỹ đang được rất nhiều người quan tâm, không chỉ riêng phái nữ mà cả nam giới.

Dáng mũi cao, thon gọn là điểm nhấn giúp gương mặt thanh thoát, mặn mà và quyết định thần sắc của bạn. Vì vậy, rất nhiều khách đã lấy hết can đảm, bỏ qua nỗi sợ đau đớn, tiêu hao tiền bạc cũng chỉ mong đẹp hơn nhưng không ít người trong số đó đã phải rơi vào tình trạng “tiền mất tật mang” sau nâng mũi.

Thời buổi công nghệ làm đẹp tiên tiến, chỉ cần một lượt click, bạn có thể tìm ra hàng loạt cơ sở "nâng cấp" nhan sắc. Càng có nhiều cơ sở, các tín đồ làm đẹp càng chủ quan, vì thế càng có nhiều nạn nhân bị tình trạng … mũi hỏng đáng tiếc.

Sau khi nâng mũi tại những cơ sở thẩm mỹ không uy tín, nhiều trường hợp nâng mũi bị hỏng có biểu hiện như: bị vẹo, nghiêng, lệch sống mũi, bị méo sang một bên, thủng da đầu mũi thậm chí còn hoại tử mũi.

webtretho

Vậy đâu là cơ sở thẩm mỹ tin cậy, bác sĩ có chuyên môn cao, kinh nghiệm lâu năm, giấy phép hành nghề rõ ràng, hoạt động đúng quy chuẩn…? Khách hàng chạy theo xu hướng nhưng đã tìm hiểu rõ xem bản thân có thật sự phù hợp hay không? Chính vì thế chúng ta phải thật sự nghiêm túc và khắt khe hơn với quyết định của mình.

webtretho

Bác sĩ Trịnh Quang Đại – “Bàn tay vàng” cứu nguy cho dáng mũi hỏng

Nâng mũi là một phương pháp thẩm mỹ đã rất phổ biến, song không vì thế mà mọi cơ sở thực hiện đều đảm bảo được hiệu quả thẩm mỹ cũng như độ an toàn. Hơn nữa, tay nghề của bác sĩ nâng mũi chiếm một phần quan trọng, quyết định đến chất lượng và thành công của ca phẫu thuật. Đó cũng là lý do vì sao hàng ngày bác sĩ Trịnh Quang Đại nhận được rất nhiều ca phẫu thuật sửa mũi hỏng từ nơi khác tìm đến.

Việc sửa mũi hỏng sau nâng bằng phương pháp nào và sửa mũi ở đâu là điều rất quan trọng bởi nó không chỉ giúp bạn lấy lại được chiếc mũi đẹp như ý mà còn phải đảm bảo an toàn, tránh những biến chứng về sau.

Hiện nay, bác sĩ Trịnh Quang Đại đang ứng dụng thành công phương pháp nâng mũi Latin không chỉ giúp bạn có được dáng mũi Tây Âu đẹp như ý mà còn giúp sửa mũi hỏng sau nâng hiệu quả và đảm bảo an toàn.

webtretho

Không chỉ có kiến thức chuyên môn sâu, bác sĩ Trịnh Quang Đại còn có 18 năm kinh nghiệm hoạt động trong ngành phẫu thuật thẩm mỹ và đã thực hiện thành công hàng ngàn ca phẫu thuật, đem lại cho khách hàng vẻ đẹp và sự tự tin với diện mạo mới.

Cùng với con mắt thẩm mỹ tinh tế kết hợp với thao tác khéo léo, chính xác, bác sĩ đã nghiên cứu, “nhào nặn” ra dáng mũi Latin mới.

Bác sĩ chia sẻ: “Mình làm trong nghề thẩm mỹ nên biết cái đep như thế nào. Bác sĩ thẩm mỹ cũng cần phải biết sự kết hợp hài hoà ngũ tuyền trên khuôn mặt, không thể lấy mũi người này áp lên mặt người kia, cần hết sức tinh tế và có sự hiểu biết về phong thuỷ tướng số”.

Bác sĩ Trịnh Quang Đại có thể nhận định chuẩn xác nhược điểm trên chiếc mũi của từng người, từ đó đo vẽ tỉ mỉ và thiết kế tạo hình dáng mũi theo tỉ lệ cân đối, hài hòa với từng khuôn mặt, tôn lên vẻ đẹp tự nhiên của khách hàng. Không những vậy, bác sị còn là người giỏi về chuyên môn, luôn luôn lặng lẽ, âm thầm cống hiến tài năng và trí tuệ của mình trong công việc.

Đến với bác sĩ Trịnh Quang Đại để giải quyết mọi vấn đề về mũi nhé chị em.

Bác sĩ Trịnh Quang Đại - Trưởng khoa Phẫu thuật thẩm mỹ Bệnh viện Đa khoa Sài Gòn.

Giải thưởng “Bàn tay vàng” phẫu thuật thẩm mỹ.

Trên 18 năm kinh nghiệm về tạo hình và khắc phục thành công hàng nghìn ca phẫu thuật.

https://www.facebook.com/ThamMyBacSiTrinhQuangDai/

webtretho

Nguồn do Dr Đại cung cấp