Chuyện mua quạt trần loại nào, hiệu nào nghe thì đơn giản nhưng để chọn được một loại vừa tác dụng làm mát tốt vừa đẹp cho không gian là cả một bài toán khó. Hãy tham khảo chia sẻ của chị “nội trợ” này để có thêm kinh nghiệm nhé!

Các mẹ ơi, em và ông xã chắt góp mãi cũng tậu được cái tổ chim be bé xinh xinh, và đang hí hửng “trang hoàng” cho tổ chim câu của mình. Hiện tại thì nhà em đang hoàn thiện thi công, em cũng tính đến chuyện lắp quạt trần, vì cả em và ông xã đều thích gió quạt trần hơn máy lạnh.

Vấn đề nằm ở chỗ nhà em là nhà chung cư, trần cao có 3m, nên cũng ít lựa chọn (quạt trần kết hợp đèn chùm là khỏi nghĩ đến rồi ) nên phải chọn quạt nào thiết kế đơn giản, sang sang một chút, vợ chồng em cũng tìm hiểu và được tư vấn rằng chỉ có loại quạt ti dài tầm 30cm là vừa, dài hơn thì dễ đầu đụng quạt lắm).

Sáng nay nhà em vừa đi xem quạt, nhìn chung xét về tầm giá vừa túi tiền, lại có thiết kế đẹp, chất lượng tốt thì cân qua cân lại chỉ có Panasonic là hợp lý.

Em đang cân nhắc 1 số dòng quạt trần của Panasonic vừa tầm tiền (1 triệu đến khoảng 3-4 triệu thôi) mẹ nào có kinh nghiệm mua quạt trần rồi thì cho em xin 500 review nhé!

2 cây này chỉ khác nhau ở 3 cánh và 4 cánh, và dùng hộp số với remote thôi. Cây 3 cánh nhìn bên ngoài cánh quạt dài hơn, màu thì đẹp nhưng lại hơi to hơn so với căn hộ nhà em. Cây 4 cánh hợp cả về thiết kế và gió lại đầm hơn cây kia nhưng giá lại cao hơn đến 1,5 triệu (được cái có điều khiển từ xa thì cũng tiện, vì nhà em lười lắm, nhiều khi nóng quá muốn tăng gió lên mà phải chạy ra bảng công tắc thì lại ngại, nên toàn chịu nóng thôi .

Thật ra em còn thích loại quạt 5 cánh vì nó lạ, mà có nhiều tính năng hay nữa, nhưng giá đắt gấp đôi nên thật sự cũng đang cân nhắc.

Phân vân quá chẳng biết làm sao. Nên mua tầm vừa tiền hay cố thêm chút nữa mua hẳn cái quạt 5 cánh vừa đẹp vừa nhiều tính năng hiện đại hả các mẹ?

Nguồn do Panasonic cung cấp