Các mẹ ơi, được chồng yêu, chồng chiều trong lúc bầu bí là hạnh phúc nhất rồi ha! Riêng Trang còn hạnh phúc hơn nữa vì bầu khỏe, bầu vui nên cũng không phiền hà gì đến chồng hết! Chắc cũng nhờ vậy mà Trang không cảm thấy thời gian thai kỳ là nặng nề, mà còn thấy khỏe mạnh cùng chồng đi đây đó...

Hãy là 1 mẹ bầu chủ động và hiện đại

Trang may mắn có điều kiện được đi đây đi đó. Tiếp xúc với nhiều nền văn hóa khác nhau từ các nước trên thế giới, thành ra Trang có cái nhìn phóng khoáng và con người cũng năng động hơn, kể cả khi bầu bì các mẹ nha.

Trang biết, thuở còn yêu, nàng nào cũng muốn được chiều chuộng hết. Để được như vậy, tất nhiên đôi lúc cũng phải dùng đến vài ba chiêu trò nhõng nhẽo đáng yêu gì đó. Nhưng khi đã thành vợ chồng rồi thì nhõng nhẽo quá lại khiến các anh chồng chạy mất dép hổng chừng, hihihi! Nhiều chị cứ nghĩ mình bầu nên tha hồ “hành” các anh tới bến, lúc nào cũng “chồng ơi em thế này, chồng ơi em thế kia”... Thực ra, Trang cũng hiểu tâm trạng của các mẹ lắm chứ, vì Trang cũng là một bà bầu mà! Bầu bí, nôn nghén nào có dễ chịu gì. Đã không ăn uống được gì cho con, lại còn nghén liên tục. Trang có mấy chị bạn kể lại, thời gian mang bầu, nhất là những ngày đầu, cứ ăn uống xong toàn phải ôm toilet, vì ói mửa suốt ngày, thương lắm! Nhưng theo kinh nghiệm của Trang, tất cả những nỗi lo thai nghén này sẽ không còn là gì hết, nếu các mẹ chịu khó vận động và đi lại nhiều hơn.

Trang không chỉ siêng uống sữa bầu...

Như Trang, suốt ngày đi lại, ca hát, nhảy múa… nên trong người lúc nào cũng luôn cảm thấy năng lượng tràn trề. Nhờ vậy mà trong 3 tháng đầu, nhiều mẹ nghén đến xanh mặt thì Trang vẫn rất phơi phới đó nha. Trang cảm thấy vui vẻ, khỏe mạnh, mang bầu to không ca hát, nhảy múa được, nhưng Trang tham gia làm giám khảo và quay talkshow cho đến gần ngày đi sanh, đó là do Trang siêng uống sữa bầu, kết hợp tập yoga, đi bộ thường xuyên. Kết quả là Trang được sinh thường, thời gian đau đẻ rất ngắn, không bị kéo dài, làm Trang đỡ vất vả hơn. Cả hai mẹ con sau cuộc vượt cạn đều rất khỏe mạnh. Đó là một bí quyết rất đơn giản, nhưng lại vô cùng hiệu quả để Trang đi được hết hành trình 9 tháng 10 ngày thai nghén của mình đó các mẹ :)

... mà còn kết hợp tập yoga, đi bộ thường xuyên

Mình bầu khỏe, bầu vui, chồng thấy vậy cũng cảm thấy nhẹ nhàng hơn sau mỗi lần trở về nhà nữa. Các mẹ cứ thử nghĩ đi, áp lực công việc ngày một tăng, chồng ra ngoài đi làm đã bù đầu mà về nhà, vợ lại không biết tự chăm sóc cho mình những cái tối thiểu nhất thì sao các anh an tâm cho được? Trong khi đó, nhìn quanh, cũng nhiều mẹ bầu như mình, bụng vượt mặt mà chẳng nề hà gì hết. Các mẹ tự chủ động và tự lập trong mọi việc. Có bầu, nhưng vẫn xông xáo làm mọi việc từ lái xe đi làm, mua sắm, ăn uống và cũng chẳng bao giờ viện lý do sữa bầu khó uống, để xem đó như một cái cớ cho các anh chồng vào thế bí, buộc phải năn nỉ vợ.

Sau cùng, Trang chỉ muốn nhắn các mẹ bầu chúng mình thế này: Một người mẹ nếu không tự làm cho cuộc sống của mình đầy sắc màu tươi vui, thì chắc chắn sẽ không sinh dưỡng được những đứa con "kiệt xuất" đâu! Hãy độc lập, mạnh mẽ! Hãy là một mẹ bầu hiện đại nhé, Trang tin là mẹ bầu nào cũng làm được mà