Vui quá các mẹ ơi, nhờ có sữa lên men Calpis Mini đến từ Nhật Bản mà hệ tiêu hóa của con em giờ được cải thiện đáng kể rồi!

Bé nhà em năm nay 3 tuổi, rất kén ăn mà hệ tiêu hóa còn kém nữa, cứ gặp tình trạng khó tiêu suốt.  Em thử bao nhiêu cách cũng không trị được, bí quá nên hễ thấy mẹ nào nuôi con mát tay em cũng hỏi han bí quyết. Hôm rồi, em vô tình nghe các mẹ nói về sữa lên men Calpis Mini, lên mạng tìm hiểu thì thấy loại này được các mẹ review khá tốt, lại là sữa tách béo lên men rất tốt cho sức khỏe trẻ đặc biệt là tốt cho đường ruột nên em cho con dùng thử. Trộm vía, chỉ mới cho con dùng một vài ngày mà con em mê lắm, cứ khen sữa ngon đòi uống suốt thôi. Nhưng dù sao thì em chỉ cho con uống 1-2 chai/ngày để đảm bảo cân bằng giữa lượng thức ăn và đồ uống của con.

Em được biết, Calpis Mini là loại sữa tách béo được lên men hoàn toàn tự nhiên theo quy trình khép kín và đảm bảo chất lượng Nhật Bản nên hương vị thơm ngon, lại rất an toàn. Sữa có tác dụng hỗ trợ cân bằng hệ vi sinh đường ruột, phòng ngừa các bệnh liên quan đến tiêu hóa, tăng cường vai trò của hệ thống miễn dịch, ngoài ra còn cung cấp Canxi tốt cho sự phát triển của trẻ (em thấy có hẳn 15mg Canxi trong 80ml đó ạ)

webtretho

Sữa Calpis Mini tăng cường miễn dịch, tiêu hóa tốt, cung cấp Canxi giúp bé khỏe mạnh hơn

Sau ngày em cho con dùng Calpis Mini tình hình cũng cải thiện khá nhiều, đầu tiên là con tiêu hóa tốt hơn, nhiều khi ăn no căng mà vẫn không than nặng bụng với mẹ như trước hehe. Con em cũng ăn khỏe hơn, nếu lúc trước phải làm đủ thứ trò để dụ con ăn 1 bát cơm lưng thì nay mẹ đã có thể thảnh thơi ngồi xem phim, còn con thì tự ngồi ăn cả bát cơm ngon lành. Nhờ vậy mà chỉ sau 1 tháng dùng sữa Calpis Mini con em lên hẳn 1kg đó các mẹ ơi :D

Đây em chia sẻ thêm một vài thông tin về loại sữa này cho các mẹ tham khảo nhé! Sữa rất hợp với hầu hết trẻ em, vừa chua chua ngọt ngọt với 4 hương vị là vị tự nhiên, vị cam, vị dâu, vị nho, mẹ có thể thay đổi cho con uống không ngán nè. Ngoài ra, Calpis còn là thương hiệu sữa lên men đầu tiên tại Nhật Bản, có trụ sở tại Nhật Bản, và hiện có mặt khắp 30 quốc gia như Mỹ, Châu Âu, Thái Lan, Việt Nam… Sữa này rất ngon và dễ uống, dành cho mọi lứa tuổi nhưng đặc biệt là trẻ từ 3 -9 tuổi, bé nào uống được sữa tươi sẽ uống được sữa lên men Calpis Mini các mẹ nhé!

Hiện nay, sản phẩm có bán tại tất cả siêu thị, cửa hàng tiện lợi, tạp hóa trên toàn quốc nên các mẹ có thể dễ dàng mua cho bé nhà mình. À Calpis Mini cũng giống như các loại sữa khác, sẽ ngon hơn khi uống lạnh, mẹ chỉ cần bảo quản sữa trong ngăn mát và lấy cho con dùng dần, tiện quá phải không ;)

Em vừa mua cả thùng cho con dùng dần đây. Mẹ nào có con nhỏ thì có thể tham khảo bí quyết của em nhé! Chúc các mẹ và bé luôn khỏe!

Nguồn do Calpis cung cấp