Bé nhà mình hiện được gần 18 tháng, cân nặng 9.5kg( từ 12 tháng tới nay không tăng cân)

Tháng thứ 11 bé bắt đầu bị đi ngoài sống phân ( phân nát, lổn nhổn ), thậm chí có ngày 3 - 5 lần đi ngoài. Mình cho bé đi khám bác sĩ kết luận: nấm và loạn khuẩn, điều trị 3 đợt, khỏi nấm và ổn định hơn...1 tháng sau đó bé đi ngoài phân rắn, khuôn

Tuy nhiên, do ông bà cho cháu ăn quá linh tinh ( uống nước yến + uống sữa Tristy loại sữa dành cho các bé lớn vẫn quảng cáo trên TV), bé bị lại

Lần điều trị thứ 2, vẫn còn nấm + loạn khuẩn:2 tuần uống thuốc, bé vẫn đi ngoài phân nát, lổn nhổn thức ăn

Sau 2 tuần uống thuốc không đỡ, bà nội cháu đề nghị cho uống thuốc cam. 2 tuần uống thuốc cam con không đỡ, có dấu hiệu nặng thêm, đi ngoài ra nguyên thuốc, thậm chí uống sữa thì 45p sau đi ngoài hoa cà hoa cải có nước

Hiện mình đã quay lại cho cháu uống thuốc tây, chế độ ăn toàn sữa, thỉnh thoảng cho ăn 1 bữa cháo loãng.

Tuy nhiên, sau gần 2 tuần điều trị thì bé nhà mình vẫn có dấu hiệu chưa ổn định. ( 2 - 3 ngày đi ngoài 1 lần, lúc đầu phân rất rắn, thành hòn...tuy nhiên về sau thì phân nát)

Mình rất sốt ruột và hoang mang ko biết con mình đã nhận được pác đồ điều trị đúng cách chưa. Mong các mẹ có kinh nghiệm và bác sĩ cho lời khuyên

Xin nói thêm là bé nhà mình trộm vía rất phàm ăn, gì con cũng thích ăn, xin ăn, tự cầm thìa xúc gọn gàng, nhai được thịt, giò...chỉ có điều con không hấp thu được, ăn gì ra nguyên xi...mình xót ruột quá không dám cho con ăn :((