Các bạn thành viên thân mến,

Có một bạn thành viên đã chia sẻ như sau:

" Đông đến là bao nhiêu bệnh kinh niên của chị em phụ nữ mình lại tái phát. Tiêu biểu là chứng mất ngủ của em càng thêm trầm trọng do thời tiết rét buốt này. Mà các mẹ biết đấy, béo phì, căng thẳng, làm việc kém hiệu quả cũng từ nó mà ra. Các mẹ thường áp dụng phương pháp nào nhỉ? Có một số cách em đã thử và giúp ngủ ngon lắm. Phải lôi cái phòng ngủ, nơi ngọn nguồn của vấn đề ra giải quyết các mẹ nhé. Sau đây em sẽ chia sẻ cách sắp xếp phòng ngủ của để chị em mình có thể ngủ ngon mỗi đêm.

Giữ Vẻ Hấp Dẫn Bắt Mắt Cho Phòng Ngủ và Chiếc Giường

Trước hết, phòng ngủ ngăn nắp đóng vai trò cực quan trọng nhé các mẹ cú đêm. Chị em mình đều có thói quen dọn dẹp mọi thứ tươm tất, nhưng nhiều lúc bận rộn con cái công việc lại bỏ sót phòng ngủ.

Hãy treo quần áo lên và dọn dẹp những thứ bừa bộn trên giường. Đảm bảo khi được chuẩn bị kỹ càng, sạch sẽ, các chị em và chồng con sẽ dễ chịu hơn là leo lên một đống ra giường và mùng mền lộn xộn.

Loại Bỏ Những Yếu Tố Gây Xao Nhãng

Thời đại công nghệ lên ngôi ngày nay giúp ích cho chị em trong công việc nhiều đấy, nhưng đừng cố mang hết đồ điện tử vào phòng ngủ các mẹ nhé.

Các mẹ nên di dời tivi, dàn loa, máy tính ra khỏi phòng, không nên biến giường ngủ thành văn phòng, quá đủ cho một ngày làm việc rồi đúng không nào!

Đặc biệt đối với chị em phụ nữ chúng ta, thói quen xem Tivi trong phòng ngủ rất phổ biến, nhưng cũng nên lưu ý do chúng dễ làm xao nhãng những giây phút riêng tư và ấm cúng của vợ chồng.

Điều Chỉnh Nhiệt Độ và Độ Ẩm

Các mẹ biết đấy để có giấc ngủ dễ chịu thì nhiệt độ và độ ẩm phòng ngủ đóng vai trò thiết yếu. Vì vậy, việc lựa chọn một chiếc điều hòa không khí có thể khiến chị em mình thoải mái hơn khi ngủ là rất quan trọng.

Theo kinh nghiệm đã xài qua nhiều loại điều hòa thì với em tính năng ‘good sleep’ (ngủ ngon) rất thông minh khi cho phép điều chỉnh nhiệt độ theo kiểu ngủ riêng của mình.

Tiện đây em cũng chia sẻ lợi ích tính năng này cho các chị em. Trước tiên, ‘good sleep’ giúp em dễ ngủ hơn bằng cách cân bằng nhiệt độ. Trong lúc ngủ sâu nhất, hệ thống sẽ tự động tăng hoặc giảm nhiệt độ một chút để đảm bảo cơ thể mình được thư giãn. Độ ẩm cũng được giữ ở mức tối nhất.

Hay một cái là khi đồng hồ báo thức reo, ‘good sleep’ sử dụng không khí gián đoạn để đánh thức và làm em tỉnh táo sau một đêm ngủ ngon. Đặc biệt, tính năng này chỉ sử dụng hơn một phần ba năng lượng so với chế độ làm mát bình thường.

Kiểm soát chất lượng không khí

Điều em mong muốn nhất là có một bầu không khí sạch sẽ và an toàn trong phòng ngủ. Tuy nhiên, những tác nhân đáng sợ như vi khuẩn truyền nhiễm lại khó nhìn thấy hay lọc được qua những bộ lọc thông thường. Với diện tích bề mặt lớn và tỉ trọng cao, em rất yên tâm khi được biết bộ lọc Full HD của Samsung có thể loại bỏ thậm chí những phần tử nhỏ nhất, giữ cho không khí phòng ngủ chị em mình luôn được sạch sẽ và tươi mới.

Hai Chiều Hay Một Chiều?

Đang đề cập về điều hòa thì em nói luôn, tùy theo nhu cầu mà các mẹ nên chọn một hoặc hai chiều. Hiện nay do điều kiện sống một tốt lên nên em và mấy mẹ gần nhà chọn mua điều hoà hai chiều.

Mà các mẹ biết rồi đấy, nhiệt độ ở khí hậu miền Bắc về mùa lạnh xuống khá thấp (8-10 độ C) nên việc có một máy điều hòa không khí hai chiều rất tiện lợi, để vừa làm mát và sưởi ấm.

Đặc biệt trong trường hợp nhà chị em mình thường có trẻ nhỏ, người già, hay người bệnh thì điều hòa hai chiều thật sự cần thiết, mùa đông tắm táp cho bé cũng tiện.

Bên cạnh việc thực hiện các thói quen đi ngủ đều đặn, tránh uống cà phê, hút thuốc thì em tin rằng việc chăm chút phòng ngủ tốt sẽ phần nào hiệu quả đối với việc cải thiện giấc ngủ các mẹ.

Mẹ nào mà có những phương pháp riêng thì chia sẻ cho em và mọi người cùng biết với nhé. Chúc các mẹ có một đêm ngon giấc."

Thân,

ThongTin_SuKien