Các mẹ ơi, em đang băn khoăn quá mong được mẹ nào có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên. Bố em bị ung thư phổi, phát hiện được vừa tròn 1 tuần rồi. Trong kết luận ghi là ung thư phổi tế bào nhỏ. Bác sỹ khuyên nên điều trị ngay. Gia đình em muốn về suy nghĩ nên chưa điều trị. Vì họ hàng nhà em chưa từng có ai mắc ung thư nên không có kinh nghiệm gì cả. Em có được một người quen giới thiệu để đi sang Sing chữa, nhà em cũng biết chữa ở Sing tốt lắm nên chuẩn bị sẵn 1tỷ rưỡi định đi rồi. Nhưng hôm qua, anh cùng công ty em bảo bên Bệnh viện Thu Cúc có bác sỹ Sing chữa trực tiếp ở đấy luôn không phải đi nước ngoài. Mẹ bạn anh ấy cũng đi Sing chữa hai năm, giờ về chữa tiếp ở bên Thu Cúc vì bác sỹ đang điều trị cho bác ấy hợp tác với bên này, điều trị cũng y hệt như Sing.

Tự nhiên bây giờ cả nhà lại phân tâm, bố em nghe thế thì muốn điều trị ở Thu Cúc, nhưng em với mẹ thì chỉ muốn ra nước ngoài điều trị cho chắc, em tìm hiểu nhiều người nói sang Sing chữa tốt, còn Thu Cúc thì chưa thấy ai bàn bạc gì nhiều. Hơn nữa em cũng không biết bên Thu Cúc có chuẩn 100% Sing không. Các mẹ cho em lời khuyên gấp nhé, nếu ra nước ngoài nhà em còn phải hoàn tất thủ tục nữa. Em cảm ơn các mẹ.