Cuộc thi "Bé hỏi hay mẹ trả lời đúng" đã khép lại được 1 tháng rồi mà cả nhà mỏi cổ vẫn chưa nhận được quà từ BTC. Bố mẹ cháu thì nghĩ rằng chắc là BTC bận cho ra mắt 3 tập e-book nên chưa gửi quà cho nhà mình được nên cũng không nói gì. Tuy có cậu con trai mình thì chờ được 2 tuần thì liên tục hỏi mẹ: Mẹ ơi, sao lâu nhận được quà "Bé hỏi hay" thế mẹ?:Sigh:

Mẹ: BTC cuộc thi đang bận chấm bài con ạ?:Thinking:

Con: Họ chấm bài xong rồi thì mới biết là mẹ con mình được giải chứ mẹ?

Mẹ: :Surprise: À ừ nhỉ. Mẹ quên mất. Chắc BTC đang bận làm sách giống như hôm trước mẹ cho con xem đấy. Con thấy sách có đẹp không? (Đó là cuốn e-book tập I đấy ạ)

Con: Sách đẹp lắm mẹ ạ. Con rất thích.:LoveStruc::Applause:

Được lần đó cu cậu không hỏi nữa nhưng mấy hôm sau lại hỏi và mẹ cũng trả lời tương tự như trên thì con hỏi lại mẹ: Nhưng họ phải nhờ bưu điện chuyển quà cho mẹ con mình chứ họ có phải tự chuyển đâu mẹ?:Kiss::LoveStruc::Thinking:

Ui, câu hỏi như người lớn vậy. Lần này thì mẹ chịu thua con rồi. Mẹ bảo con rằng: Được rồi. Để mẹ viết thư hỏi BTC đã con nhé!

Con: Vâng ạ. Mẹ viết ngay đi mẹ.:Applause::Applause:

Mẹ cháu đã viết thư hỏi BTC nhưng vẫn chưa nhận được thư trả lời của BTC nên hôm nay cháu lại hỏi: Mẹ ơi, sao lâu nhận được quà "Bé hỏi hay" thế mẹ? :Sigh::Nottalkin:

Thế là mẹ bảo mẹ sẽ viết bài này gửi lên diễn đàn hỏi xem có nhà ai nhận được quà chưa nhé thì con đồng ý: Vâng. Mẹ hỏi nhanh lên nhé. Con muốn nhận được chiếc máy thông minh lắm rồi đây này.:LoveStruc::Thinking:

Các mẹ giúp mình giải thích cho con với. Các mẹ đã nhận được quà cho con chưa vậy? Bé nhà mình cứ hỏi mẹ hoài làm mẹ hết đường giải thích rồi vì thực sự mình cũng không hiểu sao nữa mà.:Crying::Crying: