Chẳng có đứa trẻ nào là không ích kỉ các mẹ ạ . Con zai em cũng không ngoại lệ . Hix , mới 2,5 tuổi thôi lên chưa biết nhường nhịn tí nào cả . Nhà có ku nhà em và em bé nhà chú mới được hơn 6 tháng nữa mà cứ thỉnh thoảng lại váng hết cả nhà . Hôm vừa rồi mẹ cháu đang quanh cơm , con zai chơi ở nhà ngoài với bà nội và em bé . Em bé đi xe tập đi tròn lên nhìn thấy anh nhẩy nhót thích lắm cứ lao vào anh . Bà thì một phút lơ đễnh không kịp để ý thế mà thằng anh đã ẩn xe của em vào tường làm em sợ quá khóc toáng lên . Mẹ vội vàng chạy ra bảo bà đưa em Linh cho mẹ bế . Dỗ cho em hết khóc mẹ mới hỏi . Mẹ : Cò , tại sao con lớn mà con không nhường em , em quý con thì mới chơi với con , thế mà con làm em khóc thế này à , con như thế có hư không , hả ? . Cò : ...... Mẹ : con không nói chứ gì , con hư lắm , thế lúc con chơi với các anh , các anh có đánh con không . Ku cậu vẫn lầm lì không chịu nói . Mẹ : được rồi , con không thích em Linh chứ gì , bà về sắp quần áo của em Linh cho vào balô để mẹ cháu mang ra cổng cho bà Tuyến nuôi ( bà bên hàng xóm rất hay trả vờ xin em Linh nhung ku cậu toàn khóc và gào ầm lên là không cho ) . Bà : uh để bà về sắp . Cò : không đâu , không cho em linh đâu , bà không sắp đâu . Mẹ : bà kệ nó , nó có nhường em đâu , suốt ngày đánh em , cho bà tuyến nuôi để đỡ phải đánh em , đỡ phải thơm em . Cò : không đâu , con ngoan rồi , mẹ không cho em đâu huhu . Mẹ : con ngoan thật chưa , khoanh tay vào xin bà , xin mẹ , xin lỗi em linh đi thì mẹ không cho em nữa . Cò : con xin bà , con xin mẹ , anh xin em linh , mẹ ko cho em nữa . Hihi . Thế mà tối thấy ku cậu thơm lấy thơm để em , cò chạy xung quanh đùa cho em cười ko dám đánh em nữa . Đúng là trẻ con