Chiều hôm qua, 2 mẹ con ngồi ở trường mẫu giáo ăn yaourt thì có 1 bé Mun- bạn của bé Sóc nhà mình cũng ngồi ăn yaourt trong căn tin trường.

Mình cũng tranh thủ 8 với mẹ của bé đó, thì bỗng nhiên thấy bé Mun đang chơi với bé Sóc quay sang nói với mẹ: " Mẹ ơi! Bố kìa!"

Mình quay sang thì thấy 1 người đàn ông cùng vợ đang dẫn 1 cháu trai trong sân trường.

Bé Mun lại nói với mẹ: "Sao lâu rồi bố không đón con vậy mẹ? Bố không còn thương Mun nữa hả mẹ?" Nói xong bé Mun vừa định chạy ra với bố thì mẹ của bé Mun giữ Mun lại và không cho bé Mun gặp bố: "Từ nay chỉ có 2 mẹ con mình thôi con hiểu chưa?".

Bé Mun khóc và đòi gặp bố, mình quay sang nhìn mẹ bé Mun thì thấy chị cũng không kiềm được lòng. Cả 2 mẹ con ôm nhau khóc. Cảnh tượng đó làm mình thấy nhói đau...

Từ hôm qua đến giờ mình có kể với ông xã về chuyện này và mình cứ suy nghĩ hoài về 2 mẹ con bé Mun, nhất là bé Mun, vì con nít có tội tình gì đâu và nó có biết gì đâu mà sao nó lại phải chịu cảnh thiếu vắng bóng cha như vậy.

Hy vọng bài viết của mình sẽ giúp cho gia đình các mẹ biết quan tâm và giữ gìn hạnh phúc cho nhau nhìu hơn, và đó cũng là hạnh phúc mà các mẹ có thể đem đến cho các bé của mình. Hy vọng các bố nào đã và đang sai lầm, hãy biết cảch tỉnh đúng lúc.