Bé nhà mình (gần 3 tuổi rồi) rất hay cắn móng tay (có hôm con còn trốn chui vào chăn để cắn cả móng chân nữa cơ :Drooling:). Mỗi lần bé làm vậy mẹ vẫn nhắc bé không được cắn móng tay vì bàn tay của con sờ vào rất nhiều thứ chưa sạch rồi con lại đưa lên miệng thì sẽ có nhiều con vi trùng chui vào bụng con. Con có sợ không? Con nói sợ lắm vì con đã xem quảng cáo thuốc tẩy rửa có chiếu con vi trùng mà. Nhưng sau con vẫn cắn móng tay như thường (thấy mẹ nhìn thì con nói tỉnh bơ. Không được cắn móng tay đâu. Cắn móng tay là mẹ không yêu, là bị con vi trùng chui vào bụng cắn đấy. Sợ lắm!). Vậy là bé cũng biết sợ đấy chứ các bố mẹ nhỉ? Nhưng chỉ 1,2 phút sau con lại đưa tay lên để cắn móng tay .... Có những lúc bé bị lên chín mé vì con cắn sâu vào tận bên trong :Sad:. Các bố mẹ có cao kiến gì giúp mình vụ này với nhé. Vì thật ra là bé nhà mình biết nghe và biết sợ đấy. Chỉ có điều không biết phải làm cách nào để con không còn thói quen này nữa!!! Nhiều người nói cứ từ từ rồi bé sẽ quên nhưng cứ mỗi lần nhìn tay bé đau mà thương quá. Lúc ấy mẹ nói bé đã thấy việc bé không nghe lời mẹ nên cắn móng tay để bị đau như vậy chưa? Bé mếu máo con nhớ rồi ạ. Nhưng chỉ được 1 hai hôm bé lại vẫn cứ cắn móng tay :Sad::Sad:.

Các bố mẹ giúp mình tư vấn vụ này với nhé!