Kinh nghiệm sử dụng Váng sữa Monte cho bé

Chào các mẹ,

Trong những năm tháng phát triển đầu đời của con, các mẹ cũng như mình đều rất lo lắng và mong muốn con được bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng thiết yếu để hoàn thiện thể chất cũng như trí tuệ. Tuy nhiên, hệ tiêu hóa non nớt của con chưa thể hấp thu các dưỡng chất ở thể phức tạp, mà cần đến những loại thực phẩm riêng biệt và phù hợp với độ tuổi cũng như từng thời kỳ. Ở nước ngoài, mình nhận thấy việc sử dụng váng sữa cho trẻ rất được ưa chuộng cho bé ăn dặm. Ở Việt Nam, Váng sữa Monte tuy mới xuất hiện trong vài năm trở lại đây nhưng đã trở thành lựa chọn hàng đầu của các mẹ để bổ sung dinh dưỡng và năng lượng cho bé yêu. Song, vì tính chất mới mẻ, cũng như chưa được phong phú về thông tin thương hiệu mà các bà mẹ cũng có ít nhiều băn khoăn khi lựa chọn loại thực phẩm này cho bé yêu. Mình nhận thấy xung quanh việc sử dụng Váng sữa Monte, đã có nhiều thắc mắc từ các mẹ trên diễn đàn WTT hỏi. Do đó mình lập ra topic này với hi vọng giúp các mẹ có thể chia sẻ kinh nghiệm và giải đáp các thắc mắc liên quan đến Váng sữa Monte.