Các thành viên thân mến,

Có một thành viên chia sẻ như sau:

" Các mẹ ơi hôm nay trời u ám quá, thời tiết nó ảnh hưởng tâm trạng con người hay sao í, tự dưng ngồi nhớ lại câu nói của bà chị họ mà cảm thấy buồn buồn “Tuổi xuân của người phụ nữ không có bảo hiểm. Đời người cũng ngắn mà, sống để đi đến cuối đời mới là chiếc vé đảm bảo nhất.” Ừ thì em cũng bước qua cái tuổi xuân xanh rồi, cũng ngấp nghé u 30 rồi còn gì, sau bao nhiêu năm lấy chồng sinh con, phấn đấu cho sự nghiệp, chợt nhận ra khoảng thời gian mình dành riêng cho bản thân mình quá ít ỏi các mẹ à, đôi lúc rất thảng thốt về sự xuống cấp của cơ thể và sự xuất hiện của các nếp nhăn, của chứng rụng tóc,...sức sống hừng hực của tuổi 20 cũng không còn nữa.

Nhưng mình nghĩ dù ở độ tuổi nào nếu sống có mục đích có lý tưởng thì đều tuyệt cả, còn các mẹ thì sao, các mẹ đang ở độ tuổi nào, có lo ngại cho sức khoẻ, sắc đẹp của bản thân mình không ? Có hối tiếc về tuổi xuân đã qua, có than thở vì những quãng thời gian đã bỏ phí hay không, cuộc sống hiện tại của các mẹ như thế nào, các mẹ có hài lòng về nó không, chị em mình hãy cùng nhau chia sẻ nhé."

Cả nhà hãy cùng nhau chia sẻ cũng như tâm sự về những suy nghĩ giúp bạn ấy nhé!

Thân,

ThongTin_SuKien