Các bạn thành viên thân mến,

Có một bạn thành viên đã chia sẻ như sau:

“Con em được 4 tháng tuổi nhưng do em bị ít sữa nên từ sau 1 tháng là em đã phải cho con em bú thêm sữa ngoài. Và do sữa không hợp với con hay sao mà con em cứ hay bị ọc sữa, nôn trớ và táo bón lắm ạ. Mặc dù đến nay em đã đổi đến 3 loại sữa cho con rồi mà vẫn vậy thôi. Hic! Hic! Em có người bạn bên Mỹ, nghe kể về tình trạng của con em , nó bảo con nó cũng bị tương tự, bác sĩ bảo là do trẻ em hệ tiêu hoá chưa hoàn thiện nên có tình trạng khó tiêu hoá và khuyên dùng sữa chuyên dùng cho trẻ khó tiêu hoá, nó mách em cho con uống Enfa A+ Gentle Care (ở Mỹ là Enfamil Gentlease ) bảo là rất tốt cho trường hợp của con em và ở Mỹ người ta cho con uống nhiều lắm! Sữa này em thấy ở mình cũng có bán nhưng chưa cho con uống thử bao giờ. Ở Mỹ với ở ta nhiều khi khác làm sao? Với lại em cũng nản việc thay đổi các loại sữa cho con rồi. Cả trăm loại sữa chẳng biết loại nào là tốt mà còn phải hợp nữa chứ. Các mẹ ơi, có mẹ nào đang cho con dùng Gentle Care không cho em biết với hay có ý kiến gì hay thì cho em xin ạ!

Mong nhận được đóng góp của các mẹ để con em mình mau ăn, chóng lớn và khỏe mạnh :)”

Các bạn nếu ai đã có những kinh nghiệm hay về vấn đề này thì hãy cùng chia sẻ nhé.

Thân,

ThongTin_SuKien