Con thân yêu của mẹ,

Vậy là đã 2 mùa Tết của con trôi qua rồi. 2 cái Tết mẹ không được ở bên cạnh để chúc mừng và trực tiếp tặng con những món quà yêu thương. Mẹ cũng biết con đã phải chịu rất nhiều thiệt thòi vì ba và mẹ không thể luôn bên cạnh con, nhưng mẹ biết Emily của mẹ rất ngoan, rất hiểu và thương cho ba mẹ. Con chịu nghe lời chị My, người luôn chăm lo cho con trong những lúc ba mẹ vắng nhà. Cho dù Emily của mẹ mới có 2,5 tuổi nhưng Emily người lớn lắm rồi đấy - con gái yêu của ba mẹ

Con biết không, mẹ yêu biết bao cái không khí gia đình mình khi có đủ cả ba và mẹ quây quần bên con trong bữa cơm. Những lúc đó mẹ có thể vứt bỏ hết công việc chỉ để nấu cho con và cho ba 1 bữa cơm thật ngon, để nghe tiếng cười và tiếng bi bô của con, để nghe ba nhẹ nhàng khen:"em nấu ngon quá". Mẹ cũng biết Emily thích mẹ nấu ăn lắm, dù nhỏ nhưng con là fan trung thành với mấy món "truyền thống" của mẹ nhé. Món tôm chiên xù nè, bò lúc lắc nè..., và những món ba tự đặt tên: món cả nhà thương nhau, món thiên đường của Emily nè...:p

tết thiết nhi năm nay, mẹ quyết tâm ở nhà cùng ba và con để tận hưởng cái không khí hạnh phúc ấy. mẹ sẽ tự tay đi chọn quà cho con, tự tay gói món quà xinh xinh cho con, và tự tay sẽ vào bếp và nấu những món con thích. Mẹ lên hẳn 1 cái kế hoạch chi tiết nhé:

- Địa điểm: Đại bản doanh của nhà mình

- Thời gian: chắc phải từ sáng sớm ngày 1/6 rồi. Vì đi chợ và nấu nướng lâu lắm Bi ạ.

- Cách thực hiện:

6h sáng mẹ sẽ dậy để đi chợ. Bi ở nhà chơi với Ba và chị My nhé.:Smiling::p:p

8h - 10h: đ

Đi chợ về là ale cả nhà mình cùng vào bếp nhé. Ba và chị My sẽ phụ mẹ nè, Emily thì lăng xăng chân sai vặt nhé.:cool:

nấu xong là chúng ta "xực" luôn nhé. Đói meo rồi.:Sad:

Ăn ngon nhé con. ăn xong rồi ngủ nghỉ 1 chút,, chiều cả ba và mẹ sẽ dẫn Emily đi mua quà nhé. Con thích quà gì nào. Một bộ váy áo hoành tráng như công chúa nhé, hay bộ búp bê baby dễ thương. Tùy con đấy.

Rồi cả nhà mình sẽ nắm tay nhau đi dạo nè, đi ăn kem nè, Emily thích không. :LoveStruc:

Đấy ba và Emily xem kế hoạch của mẹ cho tết của Emily đã hoàn hảo chưa. Ba, con chấm điểm cho mẹ nhé:Clown: