Các bạn thành viên thân mến,

Có được một ngôi nhà riêng luôn là điều mà bất kì cặp vợ chồng nào cũng mong ước, nhất là khi có con thì lại càng mong ước có một không gian riêng hơn nữa! Tuy nhiên, đó là một điều mong ước mà không phải ai cũng đạt được.

Có bạn thành viên đã chia sẻ nỗi niềm của mình:

"Hai vợ chồng em cưới nhau được 7 năm rồi, có hai bé xinh xắn khảu khỉnh, cả nhà em hiện đang sống chung với gia đình chồng. Mất tự do và sinh nhiều chuyện lắm các mẹ à. Người ta nói “mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh”, nhưng em nghĩ “cảnh” này chắc nhiều mẹ cũng đau đầu giống em. Ở với nhà chồng thì không chuyện này cũng chuyện kia đúng không các mẹ? Chưa kể là em sống cùng với mẹ chồng và em chồng đấy.

Con em cũng lớn mà cả gia đình nhà em chui rúc trong 1 căn phòng chật hẹp (nhà của gia đình chồng không rộng lắm), em và chồng bán tính sẽ tích góp mua căn nhà rồi ra ở riêng cho tự do thoải mái. Tránh được điều tiếng mà hai nhóc nhà em cũng có không gian riêng để phát triển. Bàn tính là thế nhưng tích góp mãi mà vẫn chưa mua được nhà nữa. Tiền gửi tiết kiệm hàng tháng rồi tiền làm thêm của anh xã cũng chưa thấm là bao. Nhà thành phố đúng là đắt cắt cổ.

Các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em làm sao có nhà đây ạ. Khi nào thì “căn nhà mơ ước" mới thành hiện thực?!"

Các bạn hãy cùng chia sẻ và giúp đỡ bạn thành viên này nhé!

Thân mến