SẠC ĐẦY NĂNG LƯỢNG CHO NGÀY MỚI BẰNG NHỮNG THÓI QUEN NHỎ TÍCH CỰC

Bạn có biết những gì chúng ta làm vào buổi sáng sẽ quyết định tâm trạng cũng như năng suất của cả ngày? Chỉ cần cùng 𝐋𝐄𝐎_𝐅𝐈𝐓𝐍𝐄𝐒𝐒 xây dựng 𝟭𝟬 𝘁𝗵𝗼́𝗶 𝗾𝘂𝗲𝗻 vô cùng đơn giản sau, giúp bạn tiếp thêm năng lượng cho ngày mới hoàn hảo.

𝗗𝗮̣̂𝘆 𝗻𝗴𝗮𝘆 𝗸𝗵𝗶 𝗰𝗵𝘂𝗼̂𝗻𝗴 𝗯𝗮́𝗼 𝘁𝗵𝘂̛́𝗰 𝗸𝗲̂𝘂

“Ngủ thêm 5 phút nữa thôi” là trò chơi mạo hiểm nhất vào mỗi buổi sáng. Bạn đâu biết được mình sẽ ngủ thêm 5 phút hay là cả 1 tiếng đồng hồ đâu.

𝗨𝗼̂́𝗻𝗴 𝗺𝗼̣̂𝘁 𝗰𝗼̂́𝗰 𝗻𝘂̛𝗼̛́𝗰 𝗹𝗼̣𝗰

Hãy thanh lọc cơ thể bằng một cốc nước lọc vào mỗi sáng. Điều này không chỉ mang lại tinh thần sảng khoái và năng lượng tích cực cho ngày mới của bạn.

𝗧𝗿𝗮́𝗻𝗵 𝘅𝗮 đ𝗶𝗲̣̂𝗻 𝘁𝗵𝗼𝗮̣𝗶 𝗱𝗶 đ𝗼̣̂𝗻𝗴

Xem điện thoại khi vừa thức dậy ngốn nhiều thời gian hơn bạn tưởng, những tin nhắn công việc có thể sẽ khiến chúng ta căng thẳng và khởi đầu ngày mới với nỗi bất an. Hãy tắt wifi, 3G trước khi ngủ, như vậy bạn sẽ không nhìn thấy tin nhắn ngay khi vừa thức giấc nữa.

𝗥𝘂̛̉𝗮 𝗺𝗮̣̆𝘁 𝘃𝗼̛́𝗶 𝗻𝘂̛𝗼̛́𝗰 𝗹𝗮̣𝗻𝗵

Nước lạnh đã được chứng minh là một cách hiệu quả trong việc vực dậy tinh thần. Việc rửa mặt bằng nước lạnh không chỉ giúp bạn tỉnh táo nhanh trong buổi sáng. Đây cũng có thể xem là cách duy trì sự tỉnh táo cả ngày dài làm việc.

𝗧𝗵𝘂̛ 𝗴𝗶𝗮̃𝗻 𝗰𝗼̛ 𝗯𝗮̆́𝗽

Khi ngủ với tư thế không đúng vào ban đêm, các nhóm cơ của bạn sẽ rơi vào tình trạng bị tê liệt. Điều bạn cần làm chính là tìm cách kích hoạt lại chúng bằng việc thư giãn cơ bắp, giải phóng hóc môn hạnh phúc endorphin và kích thích năng lượng cho ngày mới.

𝗧𝗮̣̂𝗽 𝘁𝗵𝗲̂̉ 𝗱𝘂̣𝗰 𝗻𝗵𝗲̣ 𝗻𝗵𝗮̀𝗻𝗴

Chỉ cần một vài động tác thể dục nhẹ nhàng, vươn mình thư giãn gân cốt là đủ để bạn đánh thức cơ thể mình rồi.

𝗧𝗵𝗶𝗲̂̀𝗻 đ𝗶̣𝗻𝗵

Sau một giấc ngủ dài ban đêm, đầu óc của bạn sẽ tỉnh táo hơn rất nhiều. Đây cũng sẽ là thời điểm thích hợp cho một bài thiền đơn giản.

𝗖𝗼́ 𝗺𝗼̣̂𝘁 𝗯𝘂̛̃𝗮 𝘀𝗮́𝗻𝗴 𝗱𝗶𝗻𝗵 𝗱𝘂̛𝗼̛̃𝗻𝗴

Bạn cần năng lượng để khởi đầu ngày mới thật năng suất và hiệu quả. Bạn học cách tự chuẩn bị bữa sáng cho mình, như vậy vừa sạch sẽ, đảm bảo vệ sinh và còn đầy đủ chất dinh dưỡng nữa. Nhớ là đừng ăn quá no nhé!

𝗞𝗶́𝗰𝗵 𝘁𝗵𝗶́𝗰𝗵 𝗻𝗮̃𝗼 𝗯𝗼̣̂ 𝗯𝗮̆̀𝗻𝗴 𝗵𝗼𝗮̣𝘁 đ𝗼̣̂𝗻𝗴 đ𝗼̛𝗻 𝗴𝗶𝗮̉𝗻

Bạn có thể kích thích não bộ bằng cách dậy sớm đi dạo, tắm nắng, hay chạy bộ buổi sáng nếu là người yêu vận động. Ngoài ra, bạn cũng có thể chọn đọc một quyển sách để khởi động tư duy và năng lượng cho ngày mới.

𝗟𝗲̂𝗻 𝗸𝗲̂́ 𝗵𝗼𝗮̣𝗰𝗵 𝗰𝗵𝗼 𝗻𝗴𝗮̀𝘆 𝗺𝗼̛́𝗶 𝗻𝗮̆𝗻𝗴 𝗹𝘂̛𝗼̛̣𝗻𝗴

Hãy lập ra những điều cần làm ngày hôm nay một cách chi tiết và dễ hiểu. Một bản kế hoạch rõ ràng sẽ giúp bạn hào hứng hơn và tập trung cao độ cho những nhiệm vụ sắp tới.

Khi bạn có một buổi sáng tuyệt vời, bạn sẽ có một ngày tuyệt vời. Với danh sách những việc làm trên, 𝐋𝐄𝐎 hy vọng các bạn sẽ sớm có thể bắt đầu ngày mới một cách tràn đầy năng lượng. 🫰

---------------------------------------------------------

LEO FITNESS CENTER 

Address: 165 Thái Hà – Đống Đa - Hà Nội

Hotline: 0906677165